Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4P800 Lanเจ๊งจ้า ขอคำปรึกษาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4P800 Lanเจ๊งจ้า ขอคำปรึกษาหน่อยครับ

เป็นMB Asus รุ่นP4P800ครับ

ใช้Wireless RouterของD linkอยู่ มิมีปัญหาอะไร

แต่วันร้ายคืนร้าย ฟ้าผ่าใกล้บ้าน ทำเอาUPSที่บ้านเจ๊ง คอมพ์ดับ

พอลองเปิดดูก็เปิดได้ตามปกติครับ แต่พอลองต่อnetกลับกลายเป็น

ตัวช่องLanในD-Linkกระพริบพร้อมกัน2ช่องครับ ต่อเนทไม่ได้เลย

ก็เลยคิดว่าตัวRouterเสีย เลยประกาศหาเอาในนี้ ก็ได้ของน้องท่านหนึ่งมาในราคามิตรภาพ

กาลปรากฏว่าตัวใหม่(Level1)ไฟก็ยังกระพริบพร้อมกัน2ช่องเหมือนเดิม

(ช่อง1จะกระพริบยืนพื้นตลอด)

เลยฝากเอาไปให้คนรู้จักเช็คให้หน่อย ผลออกมาว่าใช้ได้ทั้ง2ตัวครับ(แง~~~)

สรุปเป็นไปได้ไหมครับที่ LanของMBจะเสียเอง

และถ้าเสียเองผมจะหาLan Cardมาต่อจะได้ไหมครับ

ต้องเป็นอย่างไหน แบบใด เพื่อนๆพอจะแนะนำได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by GLPP; 12 Jul 2008, 21:41:23.

ซื้อการ์ดแลนด์มาใส่ได้ 10/100 สองร็อยกว่าบาทเอง แต่ถ้า 10/100/1000 ราคาสี่ร็อยกว่าบาท ครับ

Comment

มารอคนตอบครับP4P800เมือนกัน

Comment

แลนออนเสียก็ซื้อการ์ดมาใส่เลยครับ
        ตัวละร้อยกว่า-สองร้อยพอ เกินนี้แพง

Comment

Originally posted by ExtrmeX View Post
          ซื้อการ์ดแลนด์มาใส่ได้ 10/100 สองร็อยกว่าบาทเอง แต่ถ้า 10/100/1000 ราคาสี่ร็อยกว่าบาท ครับ
          ขอบคุณมากครับ มียี่ห้อแนะนำไหมครับ หรือเหมือนๆกัน?

Originally posted by KISS View Post
          มารอคนตอบครับP4P800เมือนกัน
          ของท่านมีอาการยังไงครับ เผื่อผมจะได้ระวังไว้ ของยังใหม่อยู่เลย(ใช้ไม่ถึง5ปี) แหะๆ

Originally posted by Ares01 View Post
          แลนออนเสียก็ซื้อการ์ดมาใส่เลยครับ
          ตัวละร้อยกว่า-สองร้อยพอ เกินนี้แพง
          งั้นเดี๋ยวจะลองไปหาดูครับ อยู่แถวสาย4นี่ไม่มีร้านขายHardWareเลย

ขอบคุณทุกท่านครับ จุ๊บๆ

Comment

P4P800 lan เสียเหมือนกันครับ ซื้อ การ์ดแลนเสียบอยู่

งง ตกลงมันเป็นทั้งล๊อตป่าว ? แต่ใช้มาตั้งสามสี่ปีแล้วนะครับ ถึงจะเสีย

Comment

Originally posted by iDaemon View Post
              P4P800 lan เสียเหมือนกันครับ ซื้อ การ์ดแลนเสียบอยู่

งง ตกลงมันเป็นทั้งล๊อตป่าว ? แต่ใช้มาตั้งสามสี่ปีแล้วนะครับ ถึงจะเสีย

อุ้ย!! จริงอ่ะท่าน 555+

ผมงงเลย อยู่ๆมันก็ใช้ไม่ได้

เนี่ยตอนนี้ผมกำลังserchหาแบบWireless lan USB อยู่ครับ

ยังไม่ทราบว่าจะเวิร์คหรือเปล่า

แล้วของท่านiDaemonแก้ไขอย่างไรครับ

อยากทราบไว้เป็นแนวทางครับ

Comment

ผมก็เคยใช้นะครับ เป็นตัว p4p800 deluxe ครับ

ใช้มาสามปี อยู่ดีlan on boardก็เสียไปครับ เลยเอาการ์ดแลนมาเสียบแทน

เอ น่าเเปลกนะครับ ผมนึกไม่ถึงเลย ว่าจะมีคนเป็นแบบผม แถมเป็นบอร์ดในตระกูลเดียวกันเลยนะครับนั่น

หาการ์ดแลนไหม่มาเสียบแทนได้นะครับ

แต่ตอนนี้ บอร์ดตัวที่ว่าของผม มันเสียถาวรแล้วครับ ไฟเข้า เเต่เปิดไม่ติด เลยซื้อไหม่ยกเครื่องกันไปเลย

Comment

ตอนนี้ผมไปซื้อWireless Lan ที่เป็น USB มาใช้แทนแล้วครับ

ผมว่ามันช้าๆหน่วงๆกว่าเดิม ไม่รู้คิดไปเองเป่า อิอิ

แต่ก็โอเคอ่ะครับ ยังได้แชร์ไปเครื่องอื่น

Comment

ผมว่าซื้อแบบการ์ดมาเสียบดีกว่า

Comment

Working...
                    X