Announcement

Collapse
No announcement yet.

หัวจ่ายไฟเมนบอร์ด 20 pin กับ 20+4 pin ต่างกันอย่างไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หัวจ่ายไฟเมนบอร์ด 20 pin กับ 20+4 pin ต่างกันอย่างไรบ้างครับ

('โทษที พิมพ์ผิด มันน่าจะเป็นช่องจ่ายไฟ ไปเรียกหัว หัวมันมาจาก psw )

คือเมื่อนานมาแล้ว ใช้ mb Asrock Alive NF7G R2.0 ที่เป็น 20+4 แล้วทีนี้เอาไปเคลมกะ com7 ได้ ตัวเก่ากว่า R1.0 เป็น 20 pin มาแทน รู้สึกด้อยๆลงไงไม่รู้ ยิ่งพอเปลี่ยน supply นี่ 4 พินต้องพันทิ้ง ไม่ได้เสียบ เลยอยากรู้ว่ามันต่างยังไงกันบ้างครับ จ่ายไฟหรือ oc อะไรพวกนี้มีผลมั้ย จะได้โทรไปขอเปลี่ยน (หลังสอบกลางภาคมีหยุดยาว เลยมีเวลาบากไปศูนย์ใหญ่) (ไม่รู้จะให้รึเปล่า แต่ควรจะให้) แล้วแถวนั้นมันไกลเลยไม่อยากไปอีกด้วย ช่วงนั้น เลยใช้ๆไปก่อน ใช้ไปใช้มาเป็นเดือนแล้ว

ขอบคุณครับ
    Last edited by P3NG; 12 Jul 2008, 21:07:02.

คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาน๊ะ ของผมตามลายเซ้นต์ก็ 20 pin แต่ PSU ใช้ 24 pin

Comment

มันเป็นช่องที่เขาเพื่มไฟแรมอะคับ น่าจะมีผลตอนที่ท่านเพิ่มไฟแรมน่ะคับ

Comment

เดี๋ยวลองโทรไปคุยดูดีกว่า

Comment

Working...
        X