Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ hyper pi แล้วเครื่องค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ hyper pi แล้วเครื่องค้าง

ผมใช้ version 0.98b ครับ
    ใช้ vista ultimate
    m/b P5K-SE
    cpu E6550 2.33 clock ----> 2.80 ไฟ 1.4 v
    ram corsiar 667 clock ---> 800 ไฟ 1.9 v

คือตอนก่อนจะใช้ hyper pi นี่ต้องปิด process อ่ะไรก่อนหรือป่าวครับ
    ผมลองกี่ทีๆก็ค้างหมดเลยครับช่วยดูให้หน่อยครับ

ก็ต้องเปิดโปรแกรม hyper pi อันเดียวสิครับ

ปัญหาอาจจะเกิดจากไฟramน้อยไปก็ได้ ลอง 2.0-2.1ดู timingก็ 5 5 5 15 2T

Comment

ผมใช้ timing 5-5-5-12 ครับไหวหรือป่าวครับ
      คือมันไม่เชิงค้างอ่ะครับ แบบว่ามันทำอย่างอื่นไม่ได้นอกจาก
      ctrl+alt+delete แล้วก็ restart ถ้ารอมัน compile เสร็จคงันเช้าอ่ะครับ
      Last edited by kasarus; 12 Jul 2008, 23:16:06.

Comment

ถ้าค้าง แล้วยังกด end task ได้ ไม่ใช่แล้วแหละ ปกติมานก็ค้างแปปนึงก่อนมานจะคำนวนอยู่แล้ว

Comment

แต่ของผมมันค้างนานมากเลยนะครับ
          ผมใช้ real time แค่ 1 m เองนะครับ

Comment

ก็ไปลองset default ดู แล้วถ้ามานเหมือนเดิม ก็รอ แปปนึง มานน่าจะrunนะ หรือมีอีกอย่างคือ มานrun บน vista ไม่ได้ (ไม่รู้เหมือนกัน เพราะ ไม่ชอบvistaเลย ใช้ได้ไม่นานก็ลบทิ้งไป)

Comment

ขอบคุณที่แนะนำครับเด๋วไปลองดูก่อน
              ไม่งั้นคงต้องลง virsual machine

Comment

ของเรา vista x64 run ไม่ได้เหมือนกันครับ

เคยลอง hyper pi มันจะขึ้น error และก็ run ได้ core เดียว

และพอกลับไปลอง super pi ก็ error เหมือนกัน แต่ run ไม่ได้

แต่บูทเข้า xp run ได้ปกตินะ งงเหมือนกันครับ...

Comment

Working...
                X