Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigabyte ไม่น่าเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ความรู้สำหรับ GB

Comment

ลองเปลี่ยนแรมดูครับ ผมเคยเจอกับ ASUS M2a ใช้แรมบัส 800 แล้วชอบแฮ้ง เลยเปลี่ยนแรมเป็น 667 รอดไป

Comment

จากลิ้งค์ข้างล่าง
        http://en.wikipedia.org/wiki/AHCI
        ตรงหัวข้อ Common problems switching to AHCI under Windows

ทุกอย่างถูกต้องดั่งที่ท่าน kwangloke ว่าไว้ครับ

Comment

ก็ว่าจะถ่อยมาเหมือนกัน แต่ก็คิดหนักหน่อยนะ ว่าจะโดนปล่อยป่าหรือเปล่า

Comment

Originally posted by estrellas View Post
            ผมก็เป็นแค่ผู้ใช้คนนึงนะครับ น่าจะลองทำแบบนี้..

เป็นคนขายแท้ๆ ดันบอกว่าให้ไปถามคนอื่น ตกลงว่าเป็นแต่หลอกขายใช่มั้ย
            คนขายที่ดีไม่ควรทอดทิ้งลูกค้าแบบนี้นะครับ ขอโทษที่ต้องพูดจริง ๆ แต่เห็นการกระทำแบบนี้(หลายๆครั้ง)แล้วมันเหลืออด ถ้าจะตอบแค่นั้นแล้วจะมีเว็บบอร์ดไว้เพื่ออะไรครับ ไม่ต้องมาตอบก็ได้
            ขอยกมือเห็นด้วยอีกคน

ตอบแบบนี้ เขียนบอทมาคอยตอบก็ได้ ไม่เห็นต้องจ้างคนเลย

--------------

อาการนี้เจอบ่อยจนเบื่อเลยครับ โดยเฉพาะในโน๊ตบุค

ก็ตั้งเป็น IDE อย่างว่าแหละ

Comment

พึ่งได้เข้ามาดู
              ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นครับ
              ปัญหามันเป็นเนื่องจากตามที่ท่าน jeabza1 กล่าวเลยครับ
              กด n ก็ผ่านทันทีเลย
              ขอบคุณในน้ำใจเพื่อนๆในบอร์ดทุกท่านเลยครับ

Comment

ยินดีด้วยคับ ซู่ ๆๆ อัดเลยคับ ยาวไป

Comment

ยินดีด้วยครับ ^^

Comment

Originally posted by aha2pro View Post
                    ยินดีด้วยคับ ซู่ ๆๆ อัดเลยคับ ยาวไป
                    ขอบคุณครับ

อัดดูเล่นๆ 3กิ๊กกว่าๆเอง

ไม่อยากclockครับ เดิมๆผมว่าก็แรงพอแล้วตอนนี้

Comment

คือ ผมจะลงวิ้นโดวใน โนีตบุ๊คอ่ะครับ

แล้วมันขึ้นแบบนี้เลย stop:0x00000007B (0xf78DA524,0xC0000034,0x000000000,0x000000000)

แล้ว โน๊ตบุ๊คผมมันไม่ได้เป็น Bios อ่ะครับ มันเป็น DOS แล้วผมก็ใช้ DOS ไม่เป็นอ่า T_T

ผมอยากทราบวิธีตั้งค่าให้มันหายอ่ะครับ เพราะตอนนี้ผมลงวิ้นโดวไม่ได้ เลย T_T

ขอบคุณมากครับ

Comment

กำกระทู้เก่า

Comment

!@#$%

Comment

Working...
                          X