Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเน็ต รร. เล่นเกม Online ได้ แต่โหลดบิทไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเน็ต รร. เล่นเกม Online ได้ แต่โหลดบิทไม่ได้ครับ

ทั้งๆที่เมื่อก่อนโหลดได้ และเร็วมากๆ ด้วย (50Mbps แต่ตอนนี้มันลงเหลือ 5Mbps เองง่ะ) เสียดายอ่ะครับตอนนี้โหลดไม่ได้ละ กะจะโหลด DMC4 มาเล่นซักหน่อย เฮ้อ เซ็ง
    ใครพอมีวิธีแก้ แนะนำทีนะครับ

ที่จริงไม่น่าจะใช้งานแบบนี้นะครับ

ใช้งานด้านการศึกษามากกว่า

Comment

เกมออนไลน์ผมไม่เล่นหรอกครับ (น่าเบื่อครับ)

ผมใช้แค่ดาวน์โหลดแค่นั้นเอง เพราะเน็ตมันแรงดีอ่าครับ

โหลดเสร็จก็ก็อปเอาไปลงอยู่บ้านครับ

อีกอย่าง คือ ผมต้องเสียค่าเน็ตทุกเทอมด้วยอ่ะดิ เลยต้องใช้ให้คุ้ม ^^

Comment

รร. บล๊อกไว้ก็ถูกต้องแล้ว

Comment

ปล็อกไว้ให้เน็ตมันเสถียร อ่ะ เหมือนหอพักผม ขนาดปล็อก เล่นdotaผ่านไวแรส ยัง แลคโค้ด

Comment

แต่ผมว่าเน็ต รร. ผมไม่เสถียรเอาเลยนะ นึกจะเร็วก็เร็ว นึกจะช้าก็ช้า

ถ้าช้าก็ช้ามากๆๆ จนเปิดอะไรไม่ได้เลย (ขนาดใช้ช่วงที่ไม่มีคนใช้นะเนี่ย)

Comment

ร.ร. ผม 4Mbps 2+2
              Block ทุกอย่าง

FTP
              BIT
              GAME
              GMAIL.COM
              HI5.COM นี่ตัวดีเวลาสอนไปเล่น HI5
              SANOOK.COM
              -*-

Block เกือบหมดน่ะ

Comment

block ไว้แน่ๆงับ เพราะผมก็เคยทำแบบนี้ให้ อาจารย์ หมวดคอม

เพราะว่า อาจารย์หมวด eng เขานั่งโหลดหนังทั้งเวลาราชการเลย

ผมเลย block ตามคำสั่ง อ.ซะ อิอิ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                  ร.ร. ผม 4Mbps 2+2
                  Block ทุกอย่าง

FTP
                  BIT
                  GAME
                  GMAIL.COM
                  HI5.COM นี่ตัวดีเวลาสอนไปเล่น HI5
                  SANOOK.COM
                  -*-

Block เกือบหมดน่ะ
                  น่าเห็นใจครับ

Comment

ของผม block บิทกับdownload ไว้ เนตเร็วมากมาย ^^

Comment

ผมบล๊อกเว็บเกมออนไลน์

บล๊อกบิตกะตัว l7-filter บน IPCOP ครับ

ไม่งั้นพวกอาจารย์โหลดกันจนแบนวิทธ์ล้นครับ

Comment

อิอิ

Comment

บล็อกกันจิงงงง

อิอิอิ

Comment

ถ้าไม่ block ก็โดนพวกโหลดบิต เอา Bandwith ไปหมดดิครับ ก็จะเข้่าเว็บไม่ได้กันทั้งโรงเรียน

Comment

นั้นสินะครับ แฮะ จาว่าไป

โรงเรียนผมกะบล๊อค หุๆๆ

Comment

Working...
                              X