Announcement

Collapse
No announcement yet.

5000+BE กะ 5200 อันไหนน่าเล่นกว่ากันอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5000+BE กะ 5200 อันไหนน่าเล่นกว่ากันอะครับ

5000+BE กะ 5200 อันไหนน่าเล่นกว่ากันอะครับ

กะลังสับสนระหว่างตัวนี้ ละก็งงว่าทำไม 5200 มันถึงถูกกว่า

แล้ว 5000+BE มันมีอะไรพิเศษหรอครับ

ไม่รู้จริงๆพึ่งหันมาเล่น AMD ครับ

ตัว 5000be ปรับตัวคูณได้อิสระครับ เหมาะกับผู้ที่ต้องการ OC อีกอย่าง ไม่มี sink มาให้ครับ

Comment

5000+Be มันพิเศษกว่าตรงที่มันไม่มี sink มาให้นะขอรับ(หาเอาเอง) โดดเด่นด้วยตัวคุณที่มาให้คุณเล่นแบบเหลือเฟือ ถ้าเน้น oc แล้วละก็มันแน่ แต่ถ้าใช้งานทั่วไป หยิบ5200+ ดีฟ่าครับใช้ได้เลยไม่ต้องหา sink ให้เสียเงินเพิ่ม

Comment

อ่อ แล้วอันไหนมันแรงกว่าอะคับ ถ้าเดิมๆไม่โอเวอร์คล๊อกทั้งคู่

แล้วถ้าโอเวอร์คล๊อก 5000+BE ต้องคู่กับบอร์ดอะไรถึงจะดีคับ Asus M3A78H-HDMI ได้มั๊ยอะคับ

Comment

ไม่ oc 5200+ ครับ แต่ใช้ x2 คงได้มี oc กันบ้าง

Comment

Originally posted by P3NG View Post
            ไม่ oc 5200+ ครับ แต่ใช้ x2 คงได้มี oc กันบ้าง
            2หัวมันยังแรงไม่พออีกหรอคับนั่น

ตอนนี้ใช้ Intell P4 478 @ 3.0Ghz. อยู่นะครับ

แล้วไอ้เจ้า 5200+ นี่มันแรงกว่าเยอะมั๊ยครับ

Comment

5200+ วิ่งที่ 2.7Ghz

เวลารับอะไรมันไวกว่ามากครับ

ปล. ไหนๆซื้อก็เผื่อ oc เลยครับ 5000+BE[2.6Ghz] ไฟเดิมๆ แรมบ้านๆ ลากได้2.8Ghz อะครับ ลองดู

Comment

ขอบคุณค้าบ

Comment

Working...
                X