Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ การ update driver การ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ การ update driver การ์ดจอครับ

คือเพิ่งโหลดมาเสร็จ ลงเรียบร้อย อยากทราบว่า ต้องลบตัวเก่าทิ้งใหมครับ

ของผมมันอยู่ที่ C:/ATI/support/ มันมีตัวเก่ากับตัวใหม่อยู่ 2 โฟลเดอร์อ่ะ อะ กด dxdiag ดู มันก็ version เหมือนเดิม

คือช่วยบอกวิธี การอัพเดท แบบละเอียดๆ อะครับ พอดีเพิ่งลง ทำไรไม่เป็นเลย แหะๆ

ลบตัวเก่าทิ้งก่อนจ้า รี1รอบแล้วค่อยมาว่ากันใหม่ ....

Comment

Originally posted by dears View Post
      ลบตัวเก่าทิ้งก่อนจ้า รี1รอบแล้วค่อยมาว่ากันใหม่ ....
      ตามนั้น

Comment

ถ้าติดตั้งใน C:\Program Files มันจะบังคับให้ลบตัวเก่าที่ติดตั้งไว้ในที่เดียวกันเสียก่อน แต่ถ้าติดตั้งที่อื่นต่างตัวต่างเป็นอิสระต่อกัน ติดตั้งใหม่กี่ตัวๆของเก่าก็ยังอยู่อย่างนั้น ตัวเก่าๆนอกจากรกเครื่องแล้วก็ไม่มีประโยชน์อีกต่อไป ดังนั้นสามารถลบทิ้งได้เลย

Comment

Originally posted by โชติก View Post
          ถ้าติดตั้งใน C:\Program Files มันจะบังคับให้ลบตัวเก่าที่ติดตั้งไว้ในที่เดียวกันเสียก่อน แต่ถ้าติดตั้งที่อื่นต่างตัวต่างเป็นอิสระต่อกัน ติดตั้งใหม่กี่ตัวๆของเก่าก็ยังอยู่อย่างนั้น ตัวเก่าๆนอกจากรกเครื่องแล้วก็ไม่มีประโยชน์อีกต่อไป ดังนั้นสามารถลบทิ้งได้เลย
          ขอบคุณที่มาตอบครับ คือแบบเดิม มันจะอยู่ใน C:/ATI อยู่แล้วอะครับ ไม่ได้อยู่ที่ program file

คืออยากทราบวิธีการลบด้วยคับ ลบแบบ add remove ใน control panel หรือว่า delete ไฟล์ไป ผม remove ใน control แล้วมันขึ้น ลบ ทั้งหมด หรือลบบางส่วน ก็ไม่รู้ว่าเลือกอันไหนดี
          ก็เลยลบแบบ shift+delete ที่ไฟล์มันไปและ

เปิดดู dxdiag ก้เหมือนเดิม แต่เปิด gpu-z ดูแล้ว verion มันก็ update นะ เหอะๆ

Comment

ถ้าอยู่ใน C:\ATI ก็สามารถลบตรงๆได้เลย(ไม่จำเป็นต้องลบผ่าน Control Panel) เหลือตัวที่ติดตั้งล่าสุดเอาไว้เพียงตัวเดียว และคราวต่อไปถ้าติดตั้งใหม่เลือกติดตั้งที่ C:\Program Files ก็ยังสามารถลบตัวที่อยู่เดิมคือ C:\ATI ได้อีก

Comment

Working...
            X