Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้ที่ใช้Case Coolermaster

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้ที่ใช้Case Coolermaster

ก่อนอื่นเลยนะครับผมเพิ่งเคยเข้าบอร์ดนี้มือใหม่ครับ
    ค้นเจอบ้างไม่เจอบ้าง

1.จากที่ได้อ่านในหลายกระทู้แล้ว เห็นบอกตะแกรงของ Centurion 5 ถ้าใช้ไปนานๆจะขึ้นสนิมนี้จริงไหมครับ

2.และอยากทราบว่าวัสดุของ Mystique 631 และMystique 632 ต่างกันอย่างไรบ้าง เห็นตามspecเขาว่าเป็นอลูมิเนียมอย่างเดียวบางอันบอก Aluminum Bezel , SECC Chassis มันคืออะไรครับ

3.แล้วพอจะมีข้อมูลของ CM 690,Cavalier 3,Centurion 534 +Plusไหม

สรุปแล้วผมดูตามข้อ1.กับข้อ2.ไว้แต่ตอนนี้มีปัญหาราคาและไม่เห็นตัวจริงเพราะต้องสั่งเอาไม่มีเวลาไปเดินดูเลยอยากปรึกษาในฐานะที่เคยใช้แล้วครับส่วนข้อ3.นี้ถ้าไม่ทราบก็ข้ามไปเลยเพราะเลือกสำรองไว้เฉยๆ ขอบคุณมากครับ

Aluminum Bezel , SECC Chassis
    หน้ากากอะลู บอดี้เหล็ก ครับ

Comment

ตะแกรงของ Centurion 5 ถ้าใช้ไปนานๆจะขึ้นสนิมนี้จริงไหมครับ จริงครับเพราะเป็นเหล็กพ่นสี
      ขนาดของผม 830 ตะแกรงข้าง ยังเป็นเหล็กพ่นสีเหมือนกันเลยครับ ตอนแรกไม่เชื่อเลยลองเอาแผ่นแม่เหล็ก
      มาติดดู ติดแน่นเลยครับ 55+

Comment

cm 690 เหล็กครับท่าน

Comment

ตะแกรงของ Centurion 5 ก้อไปชุปโครเนียมสิ...หรือเอไปชุปทั้งหมดเลยจะได้เงาๆๆ....หรือพ่นสี

Comment

แล้ว Mystique 631 และMystique 632 เป็นยังไงครับอยากรู้ข้อมูลจากผู้ใช้จริง
            หรือท่านใดมีCaseยี่ห้ออื่นหรือรุ่นอื่นที่ราคาไม่เกิน5000บาทแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by cabalistic View Post
              ก่อนอื่นเลยนะครับผมเพิ่งเคยเข้าบอร์ดนี้มือใหม่ครับ
              ค้นเจอบ้างไม่เจอบ้าง

1.จากที่ได้อ่านในหลายกระทู้แล้ว เห็นบอกตะแกรงของ Centurion 5 ถ้าใช้ไปนานๆจะขึ้นสนิมนี้จริงไหมครับ

2.และอยากทราบว่าวัสดุของ Mystique 631 และMystique 632 ต่างกันอย่างไรบ้าง เห็นตามspecเขาว่าเป็นอลูมิเนียมอย่างเดียวบางอันบอก Aluminum Bezel , SECC Chassis มันคืออะไรครับ

3.แล้วพอจะมีข้อมูลของ CM 690,Cavalier 3,Centurion 534 +Plusไหม

สรุปแล้วผมดูตามข้อ1.กับข้อ2.ไว้แต่ตอนนี้มีปัญหาราคาและไม่เห็นตัวจริงเพราะต้องสั่งเอาไม่มีเวลาไปเดินดูเลยอยากปรึกษาในฐานะที่เคยใช้แล้วครับส่วนข้อ3.นี้ถ้าไม่ทราบก็ข้ามไปเลยเพราะเลือกสำรองไว้เฉยๆ ขอบคุณมากครับ
              1. อันนี้ไม่ทราบคะ
              2. ถ้าเป็นรุ่น 632 จะเป็น Aluminum ทั้งเคสคะ รุ่น 631 อาจจะเป็น Aluminum แค่ด้านหน้าแล้วข้างในเป็นแบบเคสทั่วๆไปคะ
              3. อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันคะเพราะไม่เคยใช้

จากที่ได้ใช้รุ่น 632 มาระยะนึง
              ถ้าฝาข้างใส จะติดพัดลม 120 mm ได้ 1 ตัว
              ถ้าใส่ HDD 3 ตัวขึ้นไป พัดลมด้านหน้าระบายความร้อน HDD น้อยมาก อาจเป็นเพราะรอบต่ำ เสียงเงียบ
              ติดตั้งใช้น๊อตยึดบอร์ดกับน๊อตฝาข้างเท่านั้น นอกนั้นเป็นสลักยึดหมดคะ ง่ายและสะดวกดี
              สวยใช้ได้ เพียงแต่ ช่องเสียบ usb จะอยู่ด้านบนริมขวามือแล้วจะมีสายโยงลงมา ทำให้การจัดสายบางทีลำบากมาก

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=223762

Comment

Working...
              X