Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอยเกมPCหน้าตาเหมือนจอยPS2 อนาลอคขวาใช้งานในเกมไม่ได้มีวิธีทำให้ใช้ได้ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอยเกมPCหน้าตาเหมือนจอยPS2 อนาลอคขวาใช้งานในเกมไม่ได้มีวิธีทำให้ใช้ได้ไหมคับ

ตัวจอยหน้าตาเหมือนจอยPS2เป๊ะ เสียบได้ทั้งport usb ของpcและเสียบที่เครื่องPS2ก็ได้
    เมื่อเอามาใช้ปรากฎว่าใช้งานอนาลอคขวาไม่ได้ในเรื่องของการหมุนมุมกล้องในเกมส์เช่นเกมส์
    oblivion คาดว่าเกมRE4ก็น่าจะเป็น มีวธีเซ็ตค่าหรือมีตัวไดรเวอร์อะไรที่เอามาลงแล้วทำให้ใช้งาน
    ได้ปกติไหมคับ

ลองเข้าไปใน Control Panel ในหัวของของจอย
    ลองกดพร็อพเพอตี้ดู ตรงหัวข้อ TEST ของกดปุ่มดูว่า
    มันตอบสนองตามที่เรากดหรือเปล่า ถ้าเป็นอนาลอคอย่าลืม
    กดปุ่มตรงกลางเพื่อใช้ด้วยนะครับ ถ้ามันปกติดก็น่าจะเป็น
    ที่เราตั้งค่าในตัวเกมส์ไม่ซัพพอร์ท

Comment

ปกติดีคับ มันน่าจะเกิดจากการไม่ซัพพอทของเกมมากกว่าเพียงแต่มีวิธีแก้ไหมคับ

Comment

เงียบเลย

หรือว่าต้องซื้อจอยของxbox360 อ่ะถึงจะใช้อนาลอคขวาสำหรับเกมที่หมุนมุมกล้อง
        ใครมีวิธีไหม?

Comment

........... ไร้วี่แวว

Comment

ลองหลายๆวิธีดูครับ

ถ้าลองดูใน Controlpanel>Game Controllers>Properties แล้วมันปกติดูก็เป็นที่เกมส์
            ลองหาเกมส์อื่นมาลองเล่นดู บางเกมส์มันไม่ Support กับจอย
            หรือ ต้อง Set Joy ใหม่ใน Option

Comment

Working...
            X