Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาเรื่อง Oc Notebook ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษาเรื่อง Oc Notebook ครับ

จะ OC BenQ S41-Lm63

อะครับ

CPU มันแค่ 1.8 T5550 เองอะครับ

รบกวน ผู้ผ่านมาแถวนี้ แนะนำทีครับว่า ควร OC ซักเท่าไร

และก้อ อีก ข้อนึง คือ

OS ที่ควร จะใช้ ควรใช้อะไรหรอครับ XP กะ Vista อะครับ

รบกวนผู้รู้ แนะนำทีครับ ขอบคุณมากคร้าบบบ

เวงกำ จะ OC Notebook มันจะทำได้ไงเนี่ย
    ตัวไบออสของNotebookเองมันก็ปรับแต่งอะไรไม่ได้
    ไหนจะเรื่องความร้อนอีก ผมว่าพวกNotebookมันเหมาะ
    สำหรับทำงานทั่วไปมากกว่า ซึ่งความเร็วของ CPU มันก็ OK แล้ว
    ถ้าคิดจะเล่นเกมส์โหดๆ ผมว่าไปเล่น PC ดีกว่า

Comment

set fsb

Comment

ใช้XP ดีกว่านะ ใช้setFSB ในกระทู้เก่าๆมีคับ ทั้งวิธีแล้วการทำ

Comment

ขอบคุณ ทุกท่านครับ

พอดีมือใหม่ หัดใช้อะคับ ไม่ค่อยมีความรู้ ^^

Comment

T5550 แรงแล้วครับ

Comment

Working...
            X