Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทามไมการ์ดจอ มันวิ่งแค่ 4X อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทามไมการ์ดจอ มันวิ่งแค่ 4X อ่ะครับ

spec ผม

E4300
    wolfdale R2
    8600GT SILENT

ทานขึ้น 4X เองอ่ะครับ

TAP !!!

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      TAP !!!

Comment

รอควากระจ่างหรือว่า TAP หว่า

Comment

OC แล้วไฟไม่พอครับ ผมก็เพิ่งเป็น OC CPU ไปแรงๆ แล้ว pci-e จะวิ่งแค่ 1X คแนน test 3d ทั้งหลาย drop ลงมาเกือบครึ่ง แต่ถ้าไม่ OC จะวิ่งที่ 16X ปรกติ ลองสังเกตดูครับ

วิธีแก้ ให้เพิ่มไฟ ram, NB ครับ ตอนแรกหาวิธีแก้อยู่นาน นึกว่าจะได้เคลม vga ซะแล้ว -*-

ของผมหายขาดเลย

ได้ผลยังไงมาบอกกันมั่งนะครับ
          Last edited by Tetsunosuke; 13 Jul 2008, 13:47:18.

Comment

ปรับทุกอย่างเดิมๆๆๆๆ แล้วก็ยังวิ่งแค่ 4X ครับท่าน

Comment

เป็นเพราะ PCIE มันรองรับ 4x ป่าวอะครับ บอร์ดผม รองรับ x16 อีกช่องรองรับ x4

Comment

ของผมก็วิ่ง 4x ครับ แต่ตัวของผมคิดว่าเป็นที่เมนบอร์ด เทส 3d mark คะแนนน้อยเลย บอร์ดผม asrock

Comment

ลองเครียร์ bios ดูนะ

Comment

บอร์ด WOLFDALE 16X แน่นอนครับ
                    เคยลอง เคลีย BIOS ทีแระครับ มานก้อวิ่ง 4X เท่าเดิม

Comment

เอาการ์ดตัวอื่นมาลองยัง ถ้าตัวอื่นเป็นอีก บอร์ดเน่าแล้ว

Comment

มีการ์ดใบเดียวอ่ะครับ...

Comment

Working...
                        X