Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหารุมเร้า asus A8sc จะเอาไปเคลมก็กลัวนานเกินไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหารุมเร้า asus A8sc จะเอาไปเคลมก็กลัวนานเกินไป

A8sc มีปัญหาบานพับแตก ปิดไม่สนิท หน้าจอมีจุดขาวๆ แต่ไม่ใช่ Dead pixel นะครับ ระยะเวลาเคลมบานพับ กับหน้าจอ A8sc นานไหมครับ เพราะผมต้องใช้ทำงานทุกวัน ถ้าเกิน2-3 วันนี่ยุ่งเลยครับ ใครเคยเอาไปเคลมช่วยบอกหน่อยนะครับ จะไปที่ ฟอร์จูน ครับ

3-5 วันคับ ไม่น่าเกินนี้ ผมก็ใช้ตัวเดียวกับท่านแหละแต่พึ่งถอยมาเมือมีนาที่ผ่านมา ใช้ถนอมคับ เลยยังไม่เจอ

Comment

ผมซื้อมา ตุลาคม ปีที่แล้ว ใช้แบบถนอมสุดๆ เปิดบานพับก็เปิด สองมือตามคำแนะนำในคู่มือ ยังเป็นเลยครับ แต่ชื่นชอบยี่ห้อนี้ถึงได้ซื้อ ทั้งๆที่รู้ว่ามีปัญหาเรื่องบานพับ แต่หน้าจอนี่เคยเจอปัญหาเปิดแล้วไม่ติดมารอบนึงแล้วครับ แต่เคลมที่ ร้าน Value ที่พันธ์ทิพย์มาครับ

Comment

ดีใจคับที่มีคนรักAsus เหมือนกัน

Comment

ได้เครื่องผลิตที่จีนรึเปล่าอ่า ทำไมอาการป่วยเยอะจาง

Comment

ใช่แล้วครับ Made in Chaina

Comment

ตอนนี้มันก็จีนหมดแล้วมั้งคับ มีที่ไหนอีกเหรอคับ

Comment

ตั้งแต่ใช้งานมาก็ไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลยนะครับเปิดใช้งานทำงานทุกวัน เช่นใช้เปิดโปรแกรมหนักจนเครื่องแฮงค์ หรือแม้แต่อาการดับไปเฉยๆ ยกเว้นที่ได้กล่าวมาข้างต้นแล้ว ยังไงก็รักยี่ห้อนี้อยู่ดี

Comment

ปัญหาบานพับแตกเป็นเรื่องปกติของa8

Comment

Working...
                  X