Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยนจาก Asus Silent Square เป็น Ninja Plus จะเย็นกว่าไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยนจาก Asus Silent Square เป็น Ninja Plus จะเย็นกว่าไหมครับ

จะเปลี่ยนจาก Asus Silent Square เป็น Ninja Plus จะเย็นกว่าไหมครับ
    และ ตัว Ninja Plus มีความสูงน้อยกว่า Asus Silent Square เยอะไหมครับ
    ที่จะเปลี่ยน เพราะว่า ผมไม่สามารถที่จะดึงถาดรองเมนบอร์ดออกมาทำความสะอาดได้
    (ผมใช้เคส Coolmaster พีเทอเรียน 720)เนื่องจากติดความสูงของ ฮีกซิงค์
    Asus Silent Square จะเอาออกมาดูความเรียบร้อยที
    เปลือง Nano Fusion ไปหลายหยด แถมยังต้องถอดเข้าๆ ออกๆ อีก

ก็เลยเรียนถามท่านผู้รู้ว่า Ninja Plus จะเตี้ยกว่า และ เย็นกว่าไหมครับ ผมจะได้เปลี่ยน

ผมว่าGIGABYTE 3D Rocket II น่าจะเย็นกว่าทั้งสองตัวนะครับ

Comment

ขนาดเล็กกว่า ท่อ น้อยกว่า จะโอเคจิงหรือครับ ตัวกิกาไบท์ ครับ

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
        และ ตัว Ninja Plus มีความสูงน้อยกว่า Asus Silent Square เยอะไหมครับ
        ที่จะเปลี่ยน เพราะว่า ผมไม่สามารถที่จะดึงถาดรองเมนบอร์ดออกมาทำความสะอาดได้
        (ผมใช้เคส Coolmaster พีเทอเรียน 720)เนื่องจากติดความสูงของ ฮีกซิงค์
        Asus Silent Square จะเอาออกมาดูความเรียบร้อยที
        เปลือง Nano Fusion ไปหลายหยด แถมยังต้องถอดเข้าๆ ออกๆ อีก

ก็เลยเรียนถามท่านผู้รู้ว่า Ninja Plus จะเตี้ยกว่า และ เย็นกว่าไหมครับ ผมจะได้เปลี่ยน
        ก็ขึ้นอยู่กับซีพียูท่านเป็นรุ่นอะไรซ็อคเก็ตไรอ่ะครับถ้าเช่นตัวk8เนี่ยผมว่าต่อให้อัดvcoreสัก1.6มันก็ไม่ส่งผลแตกต่างกันมากหรอกครับ ส่วนถ้าเป็น775นั้นมีต่างกันแน่ครับแต่ส่วนต่างขององศาเนี่ยไม่มากหรอกครับเพราะซิ้งค์ทั้ง2นี้เป็นซิงค์ระดับสูงอยู่แล้วครับอุณหภูมิจากไม่ทิ้งกันมากถ้าดูเรื่องเงินที่จะต้องจ่ายออกไปผมว่าไม่คุ้มเลยครับ
        /
        ผมใช้เคส Coolmaster พีเทอเรียน 720
        /
        เป็นตัว730หรือเปล่าครับ720ผมไม่เคยเห็นอ่ะครับ

Comment

ผมใช้ Intel 930 ครับ ความเร็วลากไป 3.5GHz ความร้อนขณะปกติ 40 องศา
          โหลดเต็มที่ ที่ 49 องศา ส่วนเคส ก็เป็น Praetorian 730 ครับ
          สรุปว่า นินจาพลัสเย็นกว่า และเตี้ยกว่า(พอที่จะพ้นขอบเคสเวลาดึงออกมาไหมครับ)ใช่ไหมครับ

Comment

ผมว่าดีกว่าแน่ๆล่ะ

Comment

Asus Silent Square พัดลมมันรอบต่ำครับลองเปลี่ยนพัดลมรอบสูงอีกหน่อยเย็นขึ้นไม่ต่ำกว่า 3-5 แน่นอนครับ (แล้วแต่รอบพัดลม)

Comment

เย็นก่าไม่กี่องศาหรอกครับ

Comment

มาชมครับ

Comment

ผม prescott 3.0ลากไป3.8 เพิ่มไปนิดนึง ไฟ1.47 ใช้นินจาพัดลมเดิม เร่งพัดลมสุดความแรง1300รอบ idle ตอนนี้ 36-39 load 45-49 เย้นสุดแล้วครับ giga จรวดก้อสู้ไม่ได้ แล้วแถม ถ้าเปลี่ยนเป้นพัดลม ซัก2000กว่ารอบนี่ เย็นเยียบเลยนะครับ เลือกนินจาเลยครับ asus ss มันดูนึกว่าดี เอาจริงๆแล้ว ห่วยไม่ต่างจากรุ่นเดิมๆน่ะแหละ แต่นินจา เช็คก่อนนะครับ ว่าไม่ติดฝาเคส กะpsu ไม่งั้นมีเซ็ง

แถม ninja มี12ท่อ มากกว่า ss อยุ่2ท่อ!!!

Comment

นินจาเสียงดังมั้ยครับ

Comment

Originally posted by bittersweet View Post
                        นินจาเสียงดังมั้ยครับ
                        ขึ้นอยู่กับพัดลมที่ใส่คับ แต่ตัวเดิมๆก็เงียบอยู่แล้ว

Comment

เพราะตอนนี้เครื่องเก่า ใช้ Jet4 อยู่ ดังพอควรเลย

Comment

Asus Silent Square ผมเปลี่ยนพัดลมเป็น2800+ก็เย็นดีนะคับแต่เสียอย่างเดียวไม่มีไฟ

Comment

Originally posted by legendofsud View Post
                              ผม prescott 3.0ลากไป3.8 เพิ่มไปนิดนึง ไฟ1.47 ใช้นินจาพัดลมเดิม เร่งพัดลมสุดความแรง1300รอบ idle ตอนนี้ 36-39 load 45-49 เย้นสุดแล้วครับ giga จรวดก้อสู้ไม่ได้ แล้วแถม ถ้าเปลี่ยนเป้นพัดลม ซัก2000กว่ารอบนี่ เย็นเยียบเลยนะครับ เลือกนินจาเลยครับ asus ss มันดูนึกว่าดี เอาจริงๆแล้ว ห่วยไม่ต่างจากรุ่นเดิมๆน่ะแหละ แต่นินจา เช็คก่อนนะครับ ว่าไม่ติดฝาเคส กะpsu ไม่งั้นมีเซ็ง

แถม ninja มี12ท่อ มากกว่า ss อยุ่2ท่อ!!!

ใช้ riva tunner เปิดท่อเลยครับเผื่อได้16ท่อแรงกว่าเห็นๆอิอิ (ช่วยได้มากเลยนะเนี่ย)

Comment

Working...
                              X