Announcement

Collapse
No announcement yet.

แปลง DMC 4 จาก DVD 9 เป็น DVD 5 ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แปลง DMC 4 จาก DVD 9 เป็น DVD 5 ยังไงครับ

แปลง DMC 4 จาก DVD 9 เป็น DVD 5 ยังไงครับ

ผมดูใน cd-2-dvd ยังไม่มีวิธีทำเลยอะ พอดีจะทำไปให้เพื่อน

ถ้ามีวิธีทำ mass effect ด้วยก็ดีนะครับ เก็บไว้นานละ

ขอบคุณมากๆครับ

ไปหาวิธีทำที่ itemxp น่ะครับมีหมดเลยในหลายๆเกม

Comment

โอ้ว

Comment

ขอบคุณมากมาย

Comment

อ่ะอ่ะ ยกมาให้เลย อิอิ กลัวหาไม่เจอ

Extract iso แล้วแบ่งตามนี้

DVD1

DVD2

วิธีการลง
          ลงแผ่น 1 ตามปกติ
          ซักพักมันจะ Error 1311 ให้ใส่แผ่น 2 แล้วกด Retry
          จากนั้นมันจะ Error 1311 อีกครั้ง ให้ใส่แผ่น 1 แล้วกด Retry

Credit : http://forum.itemxp.net/topic.php?id=17966 (Tana_Sara)

Comment

อีกวิธีนึงคือ แผ่นสองอ่ะ ใส่แต่ไฟล์ data 12 13 .cab ก็พอ ที่เหลือไม่ต้องเอามา
            ผมทำดูและลองลงเล่นมะกี๊เอง อิอิ

Comment

Originally posted by tsunaru View Post
              อีกวิธีนึงคือ แผ่นสองอ่ะ ใส่แต่ไฟล์ data 12 13 .cab ก็พอ ที่เหลือไม่ต้องเอามา
              ผมทำดูและลองลงเล่นมะกี๊เอง อิอิ
              ตามนี้ครับ อย่างเกม Lost Planet ก็ทำได้เหมือนกัน
              แต่ตอนนี้DVD9แถวบ้าน ผมราคาประมาณ30-50เองครับ

Comment

เยี่ยงนี้นี่เองง

Comment

ขอเสริมนิดหนึ่งนะคับ ก็อบมาจากเวบนอก
                  Create 2 folders: DVD1 and DVD2
                  on DVD1, copy DirectX folder + Data1.Cab + Data11.Cab + Data14.Cab + other files (mst, exe, inf, ico and the new msi from here: http://rapidshare.com/files/12841508...CRY_4.rar.html)
                  on DVD2, copy Data12.cab + Data13.cab
                  create for each folder a ISOs
                  load it in Daemon-Tools and install

Install Order will be DVD1, DVD2, DVD1 (it must be)
                  volumelabel disk1 = DISK1
                  volumelabel disk2 = DISK2
                  CREDIT: nando2002
                  - cd-2-dvd
                  - fileforums

ตามนี้ไม่มีErrorแน่นอนคับ(คิดว่าที่Errorเพราะเค้าไม่ได้แก้ไฟล์.msi)
                  - ก็อปไฟล์ทั้งหมด มาไว้ในDVD1(ยกเว้นData12.cab,Data13.cab)
                  - ดาว์โหลดตัว .msi (http://rapidshare.com/files/12841508...CRY_4.rar.html) แล้วเอาไปวางทับในDVD1
                  - ในDVD2 จะมีแค่ไฟล์Data12.cab,Data13.cabเท่านั้นนะคับ (อย่าลืมก็อปไฟล์.icoก่ะautorun.infมาด้วยนะคับ)
                  *แก้ไฟล์autorun.inf ด้วยนะคับ [open=0]
                  เวลาไรท์ตั้งชื่อแผ่นเป็น DISK1ก่ะDISK2

ป.ล.ลองใช้โปรแกรมultra isoสร้างimageก่อน แล้วลองลงดูก่อนไรท์ก็ดีนะคับ เพื่อความชัวล์

Comment

เห็นบอกที่errorเพราต้องการให้รู้ว่าถึงเวลาใส่แผ่นอื่นแล้ว(มั้ง) เพราะมันerrorแต่ไม่มีผลกับการลง

Comment

มาเก็บข้อมูล อิอิ

Comment

ซื้อ D9 มาเผาเก็บเลย ง่ายกว่า

Comment

เห็นบอกที่errorเพราต้องการให้รู้ว่าถึงเวลาใส่แผ่นอื่นแล้ว(มั้ง) เพราะมันerrorแต่ไม่มีผลกับการลง
                          คับ แค่เค้าไม่ได้แก้.msi ถ้าโหลดจากLINKแล้วก็อปไปวางทับเลยน่าจะได้นะคับ
                          ซื้อ D9 มาเผาเก็บเลย ง่ายกว่า
                          แต่เรื่องราคามันคนละอย่างกันเลยนะคับ

Comment

DVD9
                            PRINCO ที่ตะวันนา แผ่นละ 35 บาทครับ
                            คุณภาพ ระดับ กลาง ถึง ต่ำ ความเร็วระดีบ 1x ไร้ท์ทีครึ่งชั่วโมง ลุ้นนานดี
                            แต่ถ้าเราซื้อเป็น แพค 10 แผ่น มันจะเหลือ 300บาท

Comment

เก็บไว้ HDD ครับ ลงไว ดี เหอๆ ISO เกมส์ ก็ กินไป 100 กว่า G ละ

Comment

Working...
                              X