Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าใช้coolerอันนี้แทนตัวที่ติดมากับq9450 จะworkมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าใช้coolerอันนี้แทนตัวที่ติดมากับq9450 จะworkมั้ยครับ

คือว่ากำลังจะซื้อq9450น่ะครับ แล้วพอดีsinkในคอมHPเครื่องเก่า P4 2.93Ghz
    มันเป็นของcoolermasterตามรูปน่ะครับ แล้วเป็นซ้อคเก้ต775 คิดว่าน่าจะเอามาใส่กับ9450ได้
    อยากรบกวนถามว่า ถ้าเอามาใส่แทนของที่ติดมากับ9450 จะดีกว่ามั้ยครับ รบกวนด้วย ขอบคุณครับ
    Attached Files

ใส่ได้ครับ แต่ sink stock ก็แถมมานี่ครับ

Comment

ก็เลยอยากถามครับว่ามันจะดี(เย็น)กว่าของstockมั้ยครับ

Comment

ตอบยากนะ ต้องลอง burn cpu เทียบกันดูทั้ง 2 sink ครับ

แต่ผมว่าน่าจะเย็นกว่า แต่ไม่มากครับ

และ ถ้าจำไม่ผิด ขายิด sink มันจะยึดกับเคส โดยตรง

ผมว่าน่าจะถอดเปลี่ยนกันไม่ได้ซะแล้ว ลองเช็คตรงขายึด sink อีกทีครับ ชักจะไม่แน่ใจ

Comment

อืมขอบคุณมากครับ เย็นกว่าหน่อยก็ยังดี ส่วนเรื่องขายึดsink ลองหมุนๆเกลียวดูก็ได้ไม่มีอะไรแต่ถ้าหมายถึง ขายึดอีกด้านนึงของบอร์ดอันนี้ยังไม่ได้ลองดูครับ ยังงัยก็ขอบคุณมากครับ

Comment

เป็นผมเอาที่ติดตัวมาดีกว่าคับ หน้าตามันขี้เหล่ไงม่ะรุ้

Comment

555หน้าตาผมไม่สนหรอกครับไม่ได้เปิดเคสโชว์ ที่คิดอยู่แค่ว่า ถ้ามันเย็นกว่าของสต้อกที่ติดมานิดหน่อยกว่านิดเดียวก็ยังดี เพราะว่ายังงัยก็ไม่เสียเงินเพิ่มน่ะครับ จะได้สลับกัน ได้ความเย็นเพิ่มอีกนิดหน่อยก็ยังดี ขอบคุณครับ

Comment

sink stock ครับ

Comment

สรุปว่าsink stockเย็นกว่า...ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                  X