Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับพอเข้าwindowแล้วใช้mouseกับkeyboardไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับพอเข้าwindowแล้วใช้mouseกับkeyboardไม่ได้

เมื่อกี้ผมจัดห้องเลยย้ายเครสคอมไปไว้อีกที่ ทีนี้พอผมต่อคอมเสร็จพอเข้าไปถึงหน้าlog on window xp mouseกับkeytboardก็ใช้ไม่ได้ครับ(ใช้แบบusbทั้งคู่ครับ เข้าsafe modeก็ใช้mouseกับkeytboardไม่ได้เหมือนกัน แต่ตรงbiosใช้keyboardได้นะครับ เท่าที่ผมสังเกตดูคือตรงหน้าจอที่windowกำลังโหลดอยู่ไฟตรงคีบรอดจะดับครับ ใครรู้สาเหตุช่วยทีครับ กำลังจะทำรายงานต่อทำไม่ได้เลย

เสียบถูกสีหรือป่าวครับอาการนี้น่าจะเป็นการเสียบคีย์บอรด์ผืดครับ..เสียบให้ตรงสีแล้วรีเครื่องใหม่ครับ.

Comment

keyboardผมเป็นusbนะครับ ไม่ได้เป็นps/2

Comment

จะมีหน้าให้ กด F1 ใช่ไหมครับ

Comment

เมาส์ผมใช้ usb เคยมีปัญหา แต่พอเอาตัวสีเขียวมาต่อ แล้วรีสตาท แล้ววมันก็ดีอะครับ

Comment

ไม่มีให้กดf1นะครับ ผมลองต่อแบบps/2ก็ไม่ได้ครับ

Comment

เปิดการใช้usb mose+keyboard ในbios ก่อนเดะ

Comment

Working...
              X