Announcement

Collapse
No announcement yet.

cdrw มองเห็นเป็นแค่ cd เกิดจากอะไรครับ งงจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cdrw มองเห็นเป็นแค่ cd เกิดจากอะไรครับ งงจัง

ตูจะไรท์หนังงงงงงงงงงงงงงงงงง

เอาหนังตูมาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

1.ถูกแอบสลับไดร์ฟ โดยการเปลี่ยนหน้ากากหลอก(ที่ทำงานผมแกล้งเพื่อนประจำ เอาหน้ากาก RW ไปใส่ CD-ROM) มันก็งง อิอิ
    2.ตัวไดร์ฟมีปัญหาอาจจะเกิดจากการ อัพเดตเฟิร์มแวร์ครับ ลองอัพเดตทับตัวเก่าดูครับ อาจจะหาย
    3.วินโดว์มีปัญหาครับ อาจจะโดนไวรัสถลุง....เลยเพี้ยนไปครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
      1.ถูกแอบสลับไดร์ฟ โดยการเปลี่ยนหน้ากากหลอก(ที่ทำงานผมแกล้งเพื่อนประจำ เอาหน้ากาก RW ไปใส่ CD-ROM) มันก็งง อิอิ
      2.ตัวไดร์ฟมีปัญหาอาจจะเกิดจากการ อัพเดตเฟิร์มแวร์ครับ ลองอัพเดตทับตัวเก่าดูครับ อาจจะหาย
      3.วินโดว์มีปัญหาครับ อาจจะโดนไวรัสถลุง....เลยเพี้ยนไปครับ

หาไดร์เวอร์ไม่เจออ่ะครับ เซ็งชิบ

ไม่รู้ว่าต้องอัพไบออสด้วยหรือเปล่าเนี่ย

Comment

http://www.gigabyte.com.tw/Products/...Name=GA-8SR533

อันนี้คือ mb ผมครับ

ไม่รุ้ว่าบอร์ดมันเก่ามากหรือเปล่า มันเลยมองไม่เห็นอ่ะ

Comment

ลองเปลี่ยนเป็น slave master สลับรูสายแพ(ที่มี2รูอ่ะงับ)

ลองดูครับ เคยเห็นอยู่ ถ้าไม่หาย ก็เป็นอย่างพี่นัทว่าอ่ะครับ

Comment

Originally posted by mooh View Post
            ลองเปลี่ยนเป็น slave master สลับรูสายแพ(ที่มี2รูอ่ะงับ)

ลองดูครับ เคยเห็นอยู่ ถ้าไม่หาย ก็เป็นอย่างพี่นัทว่าอ่ะครับ

เอาสายแพร HD มาเสียบ cdrw

แล้วเอาสายแพร cdrw ไปเสียบ HD

อย่างนั้นเหรอ จะได้มั้ยเนี่ย

Comment

เปลี่ยนรูอ่ะ ใน 1 สายแพ จะมี3รู 1เสียบ mb อีก2เสียบ cd ผมก็เคยเป็นเงี้ยครับ สลับไปสลับมาหายเฉย master slave ด้วย

Comment

Working...
              X