Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD3850 512MB กับใครซีส...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD3850 512MB กับใครซีส...

รบกวนถามอีกแ้ล้วครับ HD3850 512MB ถ้าเราปรับ high หมด ความละเอียดที่ 1280 x 768 มันจะกระตุกไหมคับ คือว่าใช้ HD3870512 ddr4 อยู่อะคับ อยากจะลดความแรงอ่ะ

ที่ผมเอาเกมส์ไคซิสมาเปรียบเที่ยบเพราะคิดว่า มันเป็นเกมส์ที่ใช้ 3d เยอะมากกว่าเกมส์อื่น ๆ ถ้าไคซิสเล่นได้ เกมส์อื่นคงเล่นได้ ผมคิดถูกไหมครับ

ลองรึยังหละครับ ไม่ลองไม่รู้ ...

Comment

ยังไม่ได้ลองครับ ตอนนี้มีแต่ HD3870 ง่ะ
      ใครลองแล้วบอกทีครับ

Comment

กระตุกงับ

Comment

กระตุกด้วยคนครับ ปรับ Medium ฉากยิงถล่มกันยังแทบแย่

Comment

ต้องผสม High-medium ครับ

High หมด ได้ประมาณ เฟรมเรต 19-27 (บน XP นะ วิสต้า ตายพอดี)

Comment

มาการ์รันตีว่าได้ครับ เพราะว่า ได้ FPS เพียงแค่ 30 ในเกมนี้มันก็ลื่นเหมือน 50 เกมอื่นแล้ว

Comment

แต่ 3850 512MB นี้ ผมว่าเอาตังไปซื้อ 4850 มาดีกว่านะครับ - -;

Comment

พอได้ HD3850 ปรับ ALL HIGH นะ
                  20-30 fps น่าจะได้
                  แต่บางช่วงยิ่งหนักมาก เหลือ 10 fps กว่าๆ คาดว่าจะอืด/กระตุกนิดๆ

Comment

all high ไม่รอดเคยใช้เล่นที่1024x786 ด้วยซ้ำ ยังกระตุก ฉากหิมะไม่ต้องพูดถึง
                    จริงๆไม่ต้องฉากหิมะหรอก ฉากธรรมดาเวลายิงปะทะกันก็สะดุดแล้ว ยกเว้นว่าอยากเล่นแบบหายตัวยิง หายตัววิ่งหนีทั้งเกมส์
                    "ต้องผสม High-medium ครับ"<------ ตามด้านบนว่าครับ อีก1ทางออก

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ จะเปลี่ยนดีไหมหว่าเรา
                      งงงง ตัวเอง เด๋วลองปรับ midium เล่นดูก่อนถ้า ถ้าภาพมันยังสวยอยู่อาจจะ ลดก็ได้ครับ
                      คือว่า ผมใช้ x2 4000 @ 2.8ghz ram 2g เองครับ กลัวว่าจะรีดพลัง ของ hd3870 ออกไม่หมดงะ
                      ก็เลยเกิดความคิด ที่จะลดความแรงงะ

Comment

ครับกพตุกมากเลยผมยังเล่นแค่ midium เลย

Comment

Working...
                        X