overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 42

Thread: แก้นิสัย เล่นเกมไม่จบ อย่างไรดี

OverclockZone Member bossgamer's Avatar

Default แก้นิสัย เล่นเกมไม่จบ อย่างไรดี

แก้นิสัย เล่นเกมไม่จบ อย่างไรดี

OverclockZone Member terry12's Avatar

ซื้อเเผ่นเเท้ เเบบเเพงๆเล่นอะท่าน
    เล่นจนจบเพราะเสียดาย

OverclockZone Member amstel's Avatar

แก้ที่ EQ

OverclockZone Member zero_za's Avatar

ถ้าเบื่อก็สลับไปเล่นเกมส์อื่นก็ได้ครับ เกมส์นั้นเบื่ออีก ก็สลับไปสลับมา

OverclockZone Member sungod1422's Avatar
    พระราม 2 / บางปะกอก / บางปะแก้ว

Quote Originally Posted by zero_za View Post
    ถ้าเบื่อก็สลับไปเล่นเกมส์อื่นก็ได้ครับ เกมส์นั้นเบื่ออีก ก็สลับไปสลับมา
    เหมือนผมเลย และที่สำคัญนะคับ ห้ามใช้ Trainer เปนอันขาด (ผมนะ) เพราะใช้แล้วมานจะง่ายจนเบื่อ แล้วก้อเลิกเพราะขี้เกียจเล่น เพราะมันเล่นไปไม่มีจุดมุ่งหมาย คือเทพแล้วประมานนั้น แต่พอเล่นจบแล้ว ถ้ามันหนุกมากก้อมาเล่นแบบใช้ Trainer อีกที เพื่อความสะใจคับ ^ ^

จะว่าไปคล้ายๆเกมออนไลน์เหนเล่นกันจัง แล่นแล้วก้อปล่อยบอท สู้ไปหาเซิฟเถื่อนโกงขึ้นไวไวเล่นๆเอาผมว่าจะดีกว่า จะเสียเวลาบอททามม้ายก้อมะรุ้ เพราะถึงเทพไปก้อไม่ได้อาไร เพราะมันคือ "เกม"

OverclockZone Member nalin's Avatar

Quote Originally Posted by terry12 View Post
    ซื้อเเผ่นเเท้ เเบบเเพงๆเล่นอะท่าน
    เล่นจนจบเพราะเสียดาย
    ตามนี้เลยครับ

OverclockZone Member bossgamer's Avatar

ตอนนนี้ผม ลบ เกม ต่างๆๆ ออกไปหมดแล้ว เหลือแต่ COD4 จะเล่นไห้จบ ๆ ก่อนแล้ว ไปหาเกมอื่นมาลง

สาบานจะเล่นเกมนี้ไห้ จบ ถ้า จบโดย ใช้สูตร ผม จะไห้คนในนี้ แบนผมเลย

OverclockZone Member estrellas's Avatar

ต้องอินกับเนื้อเรื่องเข้าไว้
    คือ เรากำลัีงจะช่วยโลก อย่าละทิ้งหน้าที่ ชื่อก็บอกนะ Call of Duty ต้องรับผิดชอบครับ สู้ๆ

OverclockZone Member GhostXP's Avatar
    ซื้อขาย ที่ฝั่งธน พระราม 2 แถว รพ.บางมด

ผมเล่น Assassin อยู่ ว่าจะเล่นให้จบ

OverclockZone Member shady's Avatar

ถ้ามันมีอย่างอื่นที่ควรทำและสำคัญกว่าก็ไม่ใช่เรื่องเสียหายที่เล่นเกมส์ไม่จบ ดีกว่าสิ่งที่สำคัญมันทำแล้วไม่จบนะครับ เกมส์จะเล่นเมื่อไหร่ก็เล่นได้ ใช่ว่าต้องแข่งกับชาวบ้าน ออกใหม่ปุ๊ป รีบเล่นให้จบๆ ไม่ต้องทำอะไรอย่างอื่นกันพอดี

OverclockZone Member cool3663's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by zero_za View Post
    ตามนั้นเลยครับ

OverclockZone Member Tanoi2006's Avatar

เล่นเกม คอมมา 3 ปี จบ cod4 ไปเกมเดียว

OverclockZone Member nightnot's Avatar

Quote Originally Posted by shady View Post
    ถ้ามันมีอย่างอื่นที่ควรทำและสำคัญกว่าก็ไม่ใช่เรื่องเสียหายที่เล่นเกมส์ไม่จบ ดีกว่าสิ่งที่สำคัญมันทำแล้วไม่จบนะครับ เกมส์จะเล่นเมื่อไหร่ก็เล่นได้ ใช่ว่าต้องแข่งกับชาวบ้าน ออกใหม่ปุ๊ป รีบเล่นให้จบๆ ไม่ต้องทำอะไรอย่างอื่นกันพอดี

เห็นด้วย อย่างแรงงงงงง

OverclockZone Member kuhome007's Avatar

เล่น oniblade จะจบอยู่แล้ว ไวรัสแดรก คอมต้องลง วินโดใหม่เลย

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

Winning ผมเล่นเท่าไหร่ก็ไม่จบซะที เฮ้อ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ถ้าเล่นไม่จบก็ พยายามหาเกมสั้นๆมาเล่นก่อนครับ COD4นี่หล่ะสั้น เล่นกันจริงๆวันสองสันก็จบได้

เรื่องซื้อแผ่นแท้แล้วจะพยายามเล่น อันนี้ขึ้นอยู่กับคนครับ Half Lifeผมซื้อแผ่นแท้ทั้ง1และ2 จนป่านนี้ยังไม่จบสักอันเลย

OverclockZone Member qbert's Avatar

ตอนนนี้ผม ลบ เกม ต่างๆๆ ออกไปหมดแล้ว เหลือแต่ COD4 จะเล่นไห้จบ ๆ ก่อนแล้ว ไปหาเกมอื่นมาลง

สาบานจะเล่นเกมนี้ไห้ จบ ถ้า จบโดย ใช้สูตร ผม จะไห้คนในนี้ แบนผมเลย
    เป็นกันทุกคนเรื่องเล่นเกมส์ไม่จบเนี่ย จขกท.ซีเรียสไปหรือป่าว เกมส์เค้าไว้เล่นคลายเครียด(เพื่อความสนุกด้วย)นะคับ

OverclockZone Member TheBoat's Avatar

- ตามด้านบนบอกคับ (ซื้อแผ่นแท้ จะได้เสียดายตัง)
    - เล่นให้เป็นเกมๆไปคับ ถ้าเกมที่อยู่ในเครื่องไม่จบ ไม่ต้องเล่นเกมอื่น

* นอกเรื่อง ต้องขอถามก่อนว่าอายุคุณเท่าไหร่ ถ้า 20 กลางๆแบบผมนี่ อาจจะเป็นโรคเดียวกับผมก็ได้นะคับ*

คือ โรคจิตนาการเสื่อม d(-__-")b แบบว่าเห็นอะไรอยากเล่นอยากดูไปหมด แต่พอได้เล่น เล่นถึงครึ่งทางกลับ "ดอง" มันซะอย่างงั้น อันนี้อาจจะรวมถึงการ์ตูน หนังซี่รี่ย์ หรือแม้กระทั้งหนัง 1ชม.ครึ่งจบ ก็ตาม
    (ประมาณว่าดูแผ่น1จบ ดูแผ่น2ไปได้หน่อยนึง เลิกดูซะงั้น )

ถ้าเป็นแบบผม อันนี้คงแก้ยากคับ มันเหมือนกับว่า เลยวัยนั้นมาแล้ว
    ลองมองย้อนกลับไปตอนเด็กๆสิคับ มีเกมไหนบ้างที่คุณเล่นจบ 2-3 รอบเป็นอย่างต่ำ

อย่าง Bio2 นี่ ผมเป็นจบอย่างต่ำ 5-6 รอบ ไม่รู้เล่นเข้าไปได้ยังไง ทั้งเนื้อง A - B เนื้อเรื่องพิเศษเล่นมันหมด
    d(^__^")b

นอกเรื่อง จะตื่นเต้นอะไรกันนักกันหนากับ DMC4 บ้านไม่มี ps3 / 360 กันเหรอ
    (ขอแขวะหน่อย อึดอัด)

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

ผมคนนึงคับที่ ไม่มี ps3/360 เคยมี ps2 ยังต้องขายเรยคับ เพราะไม่มีตังอะ

OverclockZone Member qbert's Avatar

พูดเหมือนPS3ก่ะ xbox360 เป็นของถูกกันเลยนะคับ

ป.ล.แต่ผมก็เอียนๆเหมือนกัน รู้สึกกระทู้เกี่ยวกับกับDMC4มันเยอะจริงๆ ถ้าstarcraftออก ไม่รู้จะขนาดไหน

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks