Announcement

Collapse
No announcement yet.

แก้นิสัย เล่นเกมไม่จบ อย่างไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าเล่นไม่จบก็ พยายามหาเกมสั้นๆมาเล่นก่อนครับ COD4นี่หล่ะสั้น เล่นกันจริงๆวันสองสันก็จบได้

เรื่องซื้อแผ่นแท้แล้วจะพยายามเล่น อันนี้ขึ้นอยู่กับคนครับ Half Lifeผมซื้อแผ่นแท้ทั้ง1และ2 จนป่านนี้ยังไม่จบสักอันเลย

Comment

ตอนนนี้ผม ลบ เกม ต่างๆๆ ออกไปหมดแล้ว เหลือแต่ COD4 จะเล่นไห้จบ ๆ ก่อนแล้ว ไปหาเกมอื่นมาลง

สาบานจะเล่นเกมนี้ไห้ จบ ถ้า จบโดย ใช้สูตร ผม จะไห้คนในนี้ แบนผมเลย
      เป็นกันทุกคนเรื่องเล่นเกมส์ไม่จบเนี่ย จขกท.ซีเรียสไปหรือป่าว เกมส์เค้าไว้เล่นคลายเครียด(เพื่อความสนุกด้วย)นะคับ

Comment

- ตามด้านบนบอกคับ (ซื้อแผ่นแท้ จะได้เสียดายตัง)
        - เล่นให้เป็นเกมๆไปคับ ถ้าเกมที่อยู่ในเครื่องไม่จบ ไม่ต้องเล่นเกมอื่น

* นอกเรื่อง ต้องขอถามก่อนว่าอายุคุณเท่าไหร่ ถ้า 20 กลางๆแบบผมนี่ อาจจะเป็นโรคเดียวกับผมก็ได้นะคับ*

คือ โรคจิตนาการเสื่อม d(-__-")b แบบว่าเห็นอะไรอยากเล่นอยากดูไปหมด แต่พอได้เล่น เล่นถึงครึ่งทางกลับ "ดอง" มันซะอย่างงั้น อันนี้อาจจะรวมถึงการ์ตูน หนังซี่รี่ย์ หรือแม้กระทั้งหนัง 1ชม.ครึ่งจบ ก็ตาม
        (ประมาณว่าดูแผ่น1จบ ดูแผ่น2ไปได้หน่อยนึง เลิกดูซะงั้น )

ถ้าเป็นแบบผม อันนี้คงแก้ยากคับ มันเหมือนกับว่า เลยวัยนั้นมาแล้ว
        ลองมองย้อนกลับไปตอนเด็กๆสิคับ มีเกมไหนบ้างที่คุณเล่นจบ 2-3 รอบเป็นอย่างต่ำ

อย่าง Bio2 นี่ ผมเป็นจบอย่างต่ำ 5-6 รอบ ไม่รู้เล่นเข้าไปได้ยังไง ทั้งเนื้อง A - B เนื้อเรื่องพิเศษเล่นมันหมด
        d(^__^")b

นอกเรื่อง จะตื่นเต้นอะไรกันนักกันหนากับ DMC4 บ้านไม่มี ps3 / 360 กันเหรอ
        (ขอแขวะหน่อย อึดอัด)

Comment

ผมคนนึงคับที่ ไม่มี ps3/360 เคยมี ps2 ยังต้องขายเรยคับ เพราะไม่มีตังอะ

Comment

พูดเหมือนPS3ก่ะ xbox360 เป็นของถูกกันเลยนะคับ

ป.ล.แต่ผมก็เอียนๆเหมือนกัน รู้สึกกระทู้เกี่ยวกับกับDMC4มันเยอะจริงๆ ถ้าstarcraftออก ไม่รู้จะขนาดไหน

Comment

แก่แล้วครับ เป็นดัชนีวัดความแก่
              เดี๋ญวนี้ผมต้องเล่นวันละนิด วันละหน่อย คับ กลัวจบไวแล้วจะเล่นอะไรต่อไป

Comment

เหอๆ ผมเล่นจบเกือบหมด ยกเว้น COD4 ด่านที่ปล่อยมิซไซอะ พอวิ่งจะถึงประตูไฟก็ถึงตูดพอดี ตายตลอดเซงลบทิ้งแม่งเลย 5555+ (จบเห่)

Comment

เหอๆ ดันๆๆๆ เพื่อแก้นิสัยคน อิอิ

Comment

Originally posted by amstel View Post
                    แก้ที่ EQ
                    ถูก!!

Comment

มาริโอป๋มยังเล่นมะจบเลยอ่ะงับ งุงิ -*-

Comment

ไม่แก่ ขนาดนั้น ผม 15 เอง คับๆๆ

Comment

ผมซื้อเกมมาให้หลานเล่นให้ดูเพราะเล่นเองแล้วมึนทุกที

Comment

ผมเองก็เข้าข่ายพวกเล่นไม่จบแล้วเบื่อ คงต้องปรับปรุงตัวเองเสียใหม่

Comment

ทางเลือกมันเยอะกว่าเมื่อก่อนน่ะ
                              เกมดี ๆ เราก็ขโมยมาเล่นได้ฟรี ๆ แถมมันยังออกมาซ้อน ๆ กันอีก
                              ใจเราเลยจะไปของใหม่ตลอด

Comment

เล่นไปวันละด่านครับ
                                ไม่เกิน 1 เดือน แจ๋ว

Comment

Working...
                                X