Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบถึงภาคจ่ายไฟของ CPU ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบถึงภาคจ่ายไฟของ CPU ครับ

อยากรู้ว่า เมนส์บอร์ด รุ่นใหม่ๆ จะมีระบบ จ่ายไฟ CPU เฟส เยอะๆนะครับ เลยอยากทราบว่า มันต่าง กับ ภาคจ่ายไฟที่ เฟส น้อย ยังงัย ครับ ผมใช้ P5K PRO นะครับ และ มี แบบ ที่เขาเรียกว่า อะนาล๊อค และ ดิจิต้อล ด้วยหรอ ครับ แล้วมันจะสังเกตุได้อย่างไรครับ ว่า อันไหนเป็นแบบ ดิจิต้อล หรือ อะนาล๊อค ครับ อยากรู้เพื่อเป็นความรู้นะครับ ขอบคุณมากครับ

พลัก มัน ออกไปหน่อย

Comment

ขออีก ทีเพื่อ ความรู้ .................

Comment

พลัก ให้ อีก ที

Comment

เฟสจ่ายไฟยิ่งมาก มันก็จะเฉลี่ยกันจ่ายตัวละเล็กละน้อย ทำให้ไม่ร้อน แล้วก็เสถียรมากขึ้น

เฟสแบบดิจิตอล จ่ายไฟได้มากกว่าอนาล็อก ประมาณ 3-4 เท่า

สังเกตุว่าเมนบอร์ดตัวไหนใช้ดิจิตอลเฟส พื้นที่ข้างๆ CPU มันจะโล่งๆ เพราะใช้แค่ไม่กี่ตัวก็จ่ายไฟได้หมดละ
          Last edited by Toffeecheese; 13 Jul 2008, 22:50:00.

Comment

แขวะ กิ๊กกะบ๊วยนิดนึง 55555

Comment

งะ มาว่า บ๊วย ของผมได้ไง แงๆๆๆ งอนและ
              ไม่แรง แต่เท่ คิคิคิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                งะ มาว่า บ๊วย ของผมได้ไง แงๆๆๆ งอนและ
                ไม่แรง แต่เท่ คิคิคิ
                แหมพี่ ผมไม่ได้ว่า แต่แฟนเพลงเขาทำมา

Comment

ขอบคุณครับ ในความกระจ่าง อิอิอิ ไม่ว่ากันนะ ผมว่าแต่ละยี่ห้อก็มีดีไม่แตก ต่างกันมากหลอก นะ 555555....

Comment

บางคนบอกว่า

งานชนิดเดียวกัน....แต่

ทำงานกัน 6 คน แต่เป็นระดับผู้เชี่ยวชาญทั้งนั้น กับ
                    ทำงานกัน 8 คน แต่เป็นนักศึกษาฝึกงานทั้งนั้น

งานใครจะออกมาเนียนกว่ากัน

ใครจะเป็นผู้ตัดสินน้อ..........หาข้อมูลเยอะๆเข้าไว้ครับ

ลป.(ลืมไป) .... ผมไม่ได้เชียร์รึว่าใครนะ

Comment

ไม่รู้นะ แต่สังเกตุบอรืดของDFI(ส่วนมาก)ก็้มีภาคจ่ายไฟไม่มากนะครับ น้อยกว่าgigอีก

Comment

Working...
                      X