Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ Galaxy 8800 GT ชามข้าวหมา 2 ช่องไฟ 6 พิน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ Galaxy 8800 GT ชามข้าวหมา 2 ช่องไฟ 6 พิน

พอดีจะซื้อการ์ดจอ Galaxy 8800 GT ชามข้าวหมา 2 ช่องไฟ 6 พิน มาครับ อยากรู้เรื่องความแรงและประสิทธิภาพครับ ดังี้ครับ
    1. การ์ดตัวนี้มีคนบอกว่าซิ้งค์เย็นดีไม่ต้องเปลี่ยนซิ้งค์ใหม่จริงมั้ยครับ
    2. ช่องเสียบไฟ 6 พิน จำเป็นต้องเสียบทั้ง 2 ช่องเลยหรือเปล่าครับ
    3. ใช้พลังงานมากกว่าหรือน้อยกว่า ATI 3870 DDR4 (อันนี้ถามเพื่ออยากเปลี่ยน)
    4.การปรับ การลบรอยหยักและพื้นผิว AA8X * AF16X จอละเอียด 1024*768 เล่น PES 2008 ลื่นมั้ยครับ อ้อสงสัยมานาน AA 8sX คืออาไรครับ
    5. การคล็อค Shader ของการ์ดจอ ใช้ประโยชน์ด้านใดครับ
    **ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลต่างๆครับ**
    Attached Files

FYO

Comment

FYO ให้

Comment

ไม่มีใครใช้เลยหรือครับ...ดัน

Comment

ตอบแต่pes2008 เล่นที่1280*1024 ปรับสูงสุด +aa ปรับสูงสุดเท่าที่จะปรับได้ลื่นครับ ตัวชามข้าวหมาเย็นดีครับ
          ซื้อเลยราคาในบอร์ดกำลังร่วงถ้าสัก 4พันกว่าๆก็ถือว่าคุ้มครับ

Comment

ซิงค์เค้าโมมาให้แล้วก็ถ้าไม่ร้อนมากมายก็ไม่ต้องเปลี่ยนคับ

ช่องเพิ่มไฟต้องเสียบ 2 ช่องเลยคับ

ใช้ไฟผมว่าน้อยกว่า 3870 อันนี้ผมคิดเอาเองนะ

เปิดAA8x ก็น่าจะลื่นนะคับเกมระดับแค่นี้

การคล็อค Shader ของการ์ดจอ ทำให้มันแรงขึ้นลื่นขึ้นไงคับ -*-

ก็ประมาณนี้หล่ะ ผิดพลาดอะไรขออภัย

Comment

ติด sink ให้เม็ดแรม ด้วยน่าจะดีนะครับ เม็ดแรมมันร้อนอยู่นะคับ

Comment

Working...
              X