Announcement

Collapse
No announcement yet.

การปล่อย HD4850 กับHD 4870 ออกมาเร็วเกินไปไม๊

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

HD 4850 4870 ร้อนมันก็แก้ได้ครับ เข้าใจครับความร้อนมาคู่กับความแรง!!
    ยังไงมันก็ต้องร้อนครับมันเป็นการ์ด Ref
    รออีกหน่อยค่ายต่างๆก็ติดพัดลมมาให้ คงอีกไม่นาน

ถ้า HD 4850 คุณภาพ+ราคา ขนาดนี้ถ้ายังคิดว่าเอาเปรียบอยู่ผมก็ไม่รู้จะพูดแบบไหนหละ

Comment

แต่เขาก็ลดราคาไปเกือบครึ่งของที่แรกตั้งใจไว้นะ การ์ดราคาถูก เกมส์ลื่นกว่าเดิมมาก ตกลงใครได้ประโยชน์

Comment

ไม่กั๊ก ดีออก

Comment

ถ้าไม่ออกตอนนี้ ท่านลองคิดดูว่าราคาของ 9800GTX GTX260 GTX280 ตอนนี้มันจะเป็นเท่าไหร่

ผมไม่เห็นว่าจะเอาเปรียบตรงไหนเลย ไม่ว่าท่านจะเล่นเขียวหรือแดง มือ 1 หรือมือ 2 ก็ได้รับผลดีทั้งนั้น (ยกเว้นคนที่ซื้อก่อนหน้านี้เดือนสองเดือน มีกระอัก)

Comment

พึ่งซื้อ 4870 มาใช้ครับ (สมเหตุสมผลถูกใจครับ)
            ซิ้งค์เดิมปรับพัดลมเกิน 50% เสียงมันดังมากครับ
            เค้าเลยตั้งให้มันหมุนน้อยๆ การ์ดก็เลยร้อนอย่างที่เห็น
            งานนี้ผิดที่ซิ้งค์กับพัดลมครับ ผมเปลี่ยนเป็น zalman ละ
            ...ส่วนที่ทำให้การ์ดร้อนจริงๆไม่ใช่ตัวชิปครับแต่เป็นภาคจ่ายไฟ
            มันจะอยู่เลยชิปไปทางด้านท้ายการ์ด อันนี้ตัวการทำให้ร้อนเลยครับ
            Attached Files
            Last edited by mynamekok; 14 Jul 2008, 15:07:42.

Comment

Originally posted by paikrub09 View Post
              ผมว่า คนมีตังซื้อHD4850 กับ 4870 ก็น่าจะมีเงินซื้อ sinkนะครับ hr-03 ตัวละ 1500เอง hd4870 ราคาตั้ง11200
              อืม ขอแสดงความคิดเห็นะคับ คือ ว่า 4870 CF คะแนนยังสูสีกับ GTX 260 เลย

แล้ว 4870 CF=? GTX 260=?

http://www.driverheaven.net/reviews....d=586&pageid=6

ปล.มันก็แค่โปรแกรม ท่านๆที่ว่า 4870 อะเคยใช้แล้วหรือยังคับ ผมป่าวว่านะคับ คิดดูดีๆนะคับ

เอามาใช้งานหรือเอามาtest ดูคะแนน

Comment

Originally posted by tarantula View Post
                มั่วแล้ว ออกจะเย็น ซื้อตั้งแต่ออกใหม่ๆจำได้
                48นี่รีบออกมาจริงๆนั่นแหละ แต่อย่างว่าเรื่องเงินๆทองๆ ออกมาจังหวะที่ขายได้แบบนี้ใครจะไม่รีบ
                ให้มีข้อเสียซักข้อซี่ต่อให้Nvidiaช่วงนี้บ้าง ถ้า ถูก แรง เย็น จะดีเกินไป
                เคยใช้ ????? ดูวันที่ตั้งกระทู้ด้วยนะครับ HD3850/3870 เปิดตัว 15/11/2007 ของเข้าlotแรก วันที่21/11/2007 มีhd3850 เข้ามา20ตัว ส่วน HD3870เข้าวันที่22/11/2007

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=122641
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=123971

Originally posted by tarantula View Post
                พอดี3850ที่ซื้อมาอุณหภูมิตอนFull มันร้อนมากเลยครับ idle55 Fullซัดไป89เลย
                พอไปตั้งพัดลม60% เหลือ42-65 ค่อยยังชั่วหน่อย ไปตั้งค่าfix ไว้แบบนี้พัดลมมันจะไปไว ไหมครับ
                หรือว่าfix ตอนเล่นเกมส์พอ ตอนใช้งานปกติค่อยตั้งAuto
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=128521
                Last edited by Wizardmans; 14 Jul 2008, 14:22:18.

Comment

ต้องเอาคำถามนี้ไปถาม nvidia ครับ

ปล่อยมาทำไมเยอะๆ เดือนละ series 2 series - - สร้างขยะให้โลก เพิ่มภาระผู้บริโภคตัวจริง 555

Comment

ใช้โปรแกรม CCC ปรับรอบพัดลมเอาก็ได้นี่ครับ

ไม่เห็นเสียตังค์เพิ่มเลย ผมก็ทำอยู่ ใช้อยู่ทุกวัน

Comment

ปล่อยเร็วไปไม๊? ถ้าอยากให้เย็นกว่านี้ก็ต้องลดเทคโนโลยีการผลิต จะรอ45NM ป่านนั้นกว่าจะออก Nvidiaออกไปกี่รุ่นแล้วครับ ราคาNvidiaคงแพงกว่านี้ขึ้นไปอีก อ้อ ส่วนความร้อนใช่ว่าจะเป็นกับAti รุ่นนี้ ก่อนหน้านี้nvidia G80 มันก็ร้อนเพราะเรื่องนี้อยู่แล้ว น่าจะทราบกันดี เขาก็ออกขาย แถมแรงมากๆด้วย ณ เวลานั้นหากเทียบกับseries 7

ส่วนเรื่องSink แน่นอน หากจะใช้เดิมๆ ไม่ได้hardmod ก็ปรับรอบพัดลมเอา ง่ายๆ ซึ่งsinkเดิมเล่นเดิมๆมันก็เอาไหวอยู่ หากจะเปลี่ยนSink หลายคนคิดเรื่องราคา Sink มันจำกัดแค่HR-03GTรุ่นเดียวหรอครับ ถึงจะต้องบวกSinkไปอีก1500- รุ่นอื่นๆก็มี จะมือสองก็แล้วแต่

เรื่องเอาเปรียบผู้บริโภค เอ่อ.......... คิดดีๆนะครับ ATI เปิดตัวSeries นี้มา แรงมากๆ ราคานี่6พันกว่าๆ เป็นการ์ดแรงๆตัวแรกเลยที่ผมซื้อของใหม่มือ1 ตอนออกใหม่ๆ ก่อนหน้านี้7900GT 8800GTS ต้องรอมันตกรุ่น หรือไม่ก็มือสองถึงจะมีปัญญาซื้อ คิดเอาล่ะกันครับ

Comment

การตลาดนะผมว่า...

Comment

สรุปว่า ATI ออกมาตอนนี้ได้ถูกจังหละเลยครับ ^ ^ เวลาเหมาะที่ตี nvidia ได้กระจุยไปเลยครับ(แรงไปไม๊นี่ >< ) ไกลเวลาไปสอย HD 4850 แล้วเรา

Comment

ปล่อยออกมาไม่เร็วไปหรอกครับ ร้อนๆงี้ก็ปกติมั้งครับ
                            ผมใช้ hd2600 มาจะปีแระ ร้อนๆงี้แหละ ไม่เห็นเป็นอะไร
                            อุณหภูมิก็ราวๆ 60-90 (หรือว่าของเรามันไม่ค่อยดีหว่า พัดลมก็ดัง)
                            อันนี้ภาพตอนไม่ได้เปิดโปรแกรมใดๆ กับตอนเล่นเกมไป5นาที
                            Last edited by ton_tpd; 5 Jun 2010, 16:23:53.

Comment

4850=3850 เปลี่ยนชิพ

Comment

Working...
                              X