Announcement

Collapse
No announcement yet.

x2 5000+ กะ x3 8450 เดิม ๆตัวไหนเล่นเกมส์แรงกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x2 5000+ กะ x3 8450 เดิม ๆตัวไหนเล่นเกมส์แรงกว่า

x2 5000+ กะ x3 8450 เดิม ๆตัวไหนเล่นเกมส์แรงกว่า
    ใครรู้มั่งง่ะ
    รอเซียน ๆตอบที

คนละชั้นเลย

Comment

อือ
      มันต่างกันมากไหมนั่นคนล่ะชั้น

Comment

อยากรู้เหมียนกันอ่ะ ไอ้ 3 หัวเนี่ย

กะลังเล็งๆ 6000+ L2 1mbx2

Comment

3หัวแรงกว่านะ

Comment

ขอตอบ

ในการเล่นเกมนะครับไม่ใช่งานอื่น
            5000+ (oc 3.0) ทำงานดีกว่าครับ

ผมได้สังเกตุ คะแนนใน 3dmark06
            สรุปแล้วว่า
            เล่นเกม ตอนนี้ใช้สองหัว เรวกว่าครับ ยิ่ง ความเร็วcpu (ghz) มายิ่งดีมันยิ่งขับพลัง การ์ดจอให้เร็วขึ้น

สามหัวไม่ค่อยช่วยมากในการเล่นเกมครับ
            Last edited by amppeter; 15 Jul 2008, 03:40:44.

Comment

Originally posted by amppeter View Post
              ขอตอบ

ในการเล่นเกมนะครับไม่ใช่งานอื่น
              5000+ (oc 3.0) ทำงานดีกว่าครับ

ผมได้สังเกตุ คะแนนใน 3dmark06
              สรุปแล้วว่า
              เล่นเกม ตอนนี้ใช้สองหัว เรวกว่าครับ ยิ่ง ความเร็วcpu (ghz) มายิ่งดีมันยิ่งขับพลัง การ์ดจอให้เร็วขึ้น

สามหัวไม่ค่อยช่วยมากในการเล่นเกมครับ
              ทำไมของผม มานแรงกว่า2หัวมากมายนักล่ะครับ จากเดิมๆ FPS น้อยๆ เปลี่ยนมา4หัว ที่ 3Gเท่ากัน มานกระฉูดกว่ามากมายครับ

Comment

ของมันแรง อิอิอิ

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                  ทำไมของผม มานแรงกว่า2หัวมากมายนักล่ะครับ จากเดิมๆ FPS น้อยๆ เปลี่ยนมา4หัว ที่ 3Gเท่ากัน มานกระฉูดกว่ามากมายครับ
                  น่าจะเป็นเพราะ แคช L 2 ที่เพิ่มขึ้นมากมายด้วยเช่นกัน

Comment

เกมส์ทั่วๆไป ยังไม่ลองรับ 3หัว 4หัว แค่ 2หัวน่าจะพอเพียง แต่3หัว จะทำงานได้ลื่นกว่า 2หัว แยะในกรณีที่ ต้องการเปิด ตัวอื่นเข้ามาเสริม ในเวลาเล่นเกมส์

Comment

X2 กับ X3 เล่นเกมส์ไม่ค่อยต่างกันครับ L2 มันต่างกัีนแค่ 512kb แต่กับ X4 ต่างกันถึง 1MB เห็นผลชัดเจนกว่า

ของผม X2 5000+ BE @ 3.3 เร็วกว่า X3 8450 @ 2.5 อยู่ 2 วินาที

เทส 3Dmark กับ 3870 x3 8450 คะแนนมากกว่า x2 5000+ BE อยู่ 700 คะแนน

Comment

กระทู้นี้มีแต่คนหล่อ ๆ อิอิ

ป.ล.ผมก้อคนนึงแต่ไม่มากแค่ Athlon64 3500+

Comment

3 หัวดีกว่า สั้น...อยากให้อธิบาย Pm มา เกโระ-*-"

Comment

ถ้าเล่นเกมส์ก็ตามงบเลยครับ ผมว่าจับ 5000+ เงินที่เหลือเพิ่ม VGA ชัดกว่าเยอะมากมายครับ

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
                              X2 กับ X3 เล่นเกมส์ไม่ค่อยต่างกันครับ L2 มันต่างกัีนแค่ 512kb แต่กับ X4 ต่างกันถึง 1MB เห็นผลชัดเจนกว่า

ของผม X2 5000+ BE @ 3.3 เร็วกว่า X3 8450 @ 2.5 อยู่ 2 วินาที

เทส 3Dmark กับ 3870 x3 8450 คะแนนมากกว่า x2 5000+ BE อยู่ 700 คะแนน
                              แต่อย่าลืมว่า 8450 มี L3 ถึง 2MB ด้วยใช้งานร่วมกัน

Comment

Working...
                              X