Announcement

Collapse
No announcement yet.

SPEAKER ช่วยเลือกและออกความคิดเห็นหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SPEAKER ช่วยเลือกและออกความคิดเห็นหน่อยครับ

1.Creative Inspire T6060 = 3,990฿

2.Creative Inspire T6100 = 3,990฿

3.Creative I-Trigue 3220 = 2,990฿

4.Logitech X-540 = 4,790฿

4 ตัวนี้อ่ะครับ ตัวไหนน่าสนใจสุดสำหรับดูหนัง-ฟังเพลง-เล่นเกมส์ งบม่ายเกี่ยง แล้วถ้าซื้อมา ต้องสอย Sound Card มาอีกหรือปล่าวเอ่ย

แล้วก็ เจ้า T6060 กับ T6100 สองตัวนี้มันอะไรยังไงมั่ง ใครจะใจบุญแนะนำหน่้อยก็ดีนะครับ

ขอบคุณท่านๆทั้งหลา่ยล่วงหน้าครับ
    Last edited by Coolsman; 13 Jul 2008, 22:07:04.

ลองฟังเสียงดูก่อนเลยครับ แล้วแต่หูของแต่ละท่านจะชอบแนวไหน

Comment

จามีห้ายฟังไม๊เนี่ย T_T

อยู่ชลด้วยซิท่าน

Comment

จากในลิสที่ให้มาผมชอบ Logitech X-540 ที่สุด แบบว่าไม่ค่อยถูกชะตากับลำโพง creative

ถ้าเจอยี่ห้ออื่นก็ลองฟังเอาไว้เป็นตัวเลือกก่อนก็ได้พวก microlab x3 กับ divoom xforce5 อ่ะ ที่ตึกคอมศรีราชาน่าจะมีร้านขายหลายร้านอยู่

Comment

X540 คับ ดีสุดในกลุ่มแล้ว

Comment

เอาโดยรวม ตัวที่ 4. ดีที่สุดครับ ความใสของ mid-higth ด้อยกว่านิดหน่อย แต่เสียงโดยรวมดีสุด แต่ไม่เหมาะกะ acustic

Comment

สงสัย คงจะเป็น Logitech

แต่ไม่แน่ใจ ว่าในชลจะมีไหม ต้องไปสืบอีก เห้ออออออ เหนื่อยใจ

แถวชลมีร้านไหน ออร์เดอร์ได้ชัวร์ๆมั่งเนี่ย

Comment

ถ้าเอา Logitech เพิ่มอีกนิสนึงเอา Midrolab x3 ม่ายดีก่าหรอครับ

Comment

ตามโจทย์โลจิเทคดีกั่ว
                  สวยดีผมชอบ 55555
                  ในชลฯ ถ้าไม่มีก็สั่งร้านสิ BigIT กรุงเทพ เห็นแว๊บๆ
                  ในIT Market ก็มีน้องมีนวิ่งเล่นอยู่ในพันทิป หาส่งให้ได้ แต่...

ไปลองฟังเทียบกับ X3 X5 ก่อนละกัน อิอิอิอิิ

Comment

เหอะๆ จะว่าไปแล้ว LOG. ไม่แพ้กับ X3 X5 เท่าไหร่นะครับ

แต่อย่างว่า 5.1 กับ 2.1 มันต่างจุดประสงค์กันเยอะเลยนา

Comment

Working...
                    X