Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2180อุณหภูมิเท่าไหร่ถึง ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2180อุณหภูมิเท่าไหร่ถึง ดี

ผมใช้ E2180 อยากรู้ว่ามันร้อนหรือไม่รัอน
    ดูไงครับ ลงโปรแกรมไรดี
    แล้ว อุณหภูมิเท่าไหร่ที่ถือว่ามันร้อนไป
    และถ้าCPUร้อน มันมีผลยังไงมั่งครับ
    ขอบคุณครับ

1. น่าจะประมาณ 35-45 สำหรับซิ๊งค์เดิมๆ
    2. ใช้โปรแกรม CPUID Hardware Monitor ใช้ดูครับ ของฟรี
    3. ร้อนเกินไปก็ปกติ 50-55 full load 65-75
    4. ถ้าร้อนนานเกินไป จะทำให้เครื่องดับครับ(ถ้าเกิน 85 องศาแล้วนะ) แต่ถ้าอุณหภูมิร้อนไม่ถึง 70 ก็น่าจะไม่เป็นไรนะกับฮาร์ดแวร์ แต่เล่นโปรแกรมบางอย่างอาจจะกะตุกได้ หรือมันหนืดๆ

Comment

ที่แถมมากับเมนบอร์ดเเละEVEREST
      ide 33-35

Comment

ตามนั้นครับ 35-45 ซิ้งเดิมๆผมใช้อยุ่

Comment

55555+ ถอดเคช แล้วจับซิ่ง cpu ดูว่าร้อนไม่ร้อน เหอะ
          ลองเช็คใน bios ก็ได้ครับ หรือไม่ก็เอาโปร มาลง จะได้รู้ว่า มานร้อนสุด กี่ องศา ..

Comment

ถ้าร้อนมากไป บอร์ด ก็จะทำการ ปิดตัวเองแหละคับ ไม่ต้อง เป็นห่วง

Comment

ของผมตั้ง 38-42 แนะ ide full 50

Comment

e2200 ผมซิ้ง asus ยัง 40 เลย

Comment

ของผม idel 33 / full 48 พัดลม idel 1650 / full 3000+

ตอนfullเสียงโค-ตรดังเลยคับ เลยปรับfullมาเหลือ 2100+ เงียบหน่อย

แต่แลกมาด้วยความร้อนเพิ่มขึ้น 2-3 องศา

พอดีใช้เครื่อง HP โชคดีได้ซิ้งใหญ่ ใหญ่กว่าของล็อตแรกที่ออกมาอีกคับ

ยิ่งเอาไปเทียบกับซิ้งของล็อตใหม่นี่ไม่ต้องพูดเลย
                  Last edited by back_boy_zaa; 21 Jul 2008, 14:00:41.

Comment

Working...
                  X