Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเสียง ซ่าๆ เวลาเปิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเสียง ซ่าๆ เวลาเปิด

คือเวลาเปิดลำโพง จะมีเสียงซ่าเบาๆดังออกมาตลอดเวลา จะแก้ไขเสียงซ่ายังไงได้คับ สายมันก็ติดมากับตัวลำโพงเลย (FX5051)

เป็นเหมือนกันเลยครับอาการนี้ แต่ผมต่อสายมาจากเมนบอร์ด ไม่แน่ใจว่ามันจะมีคลื่นรบกวนมาจากตัวเมนบอร์ดเหรอเปล่านะ

Comment

ผมใช้x2บางทีก็เป็นนะ ต่อสายดินกับลำโพงก็แล้ว มันก็ไม่หาย ผมคิดว่าเป็นเพราะเครื่องในมันใช้ของโหลๆละมั้ง? ลำโพงแพงๆคงไม่เป็น

Comment

มีใครเปิดขวดโซดา..แล้วลืมไว้ข้างในลำโพงหรือเปล่า...ครับ

Comment

เช็คพวกหัวสายดูอ่ะครับ
          หรืออาจจะเป็นที่ตัว sound เอง

Comment

เสียงไมค์มีเปิดไว้เปล่าครับ ถ้าเปิดอยู่ลองปิดดูครับ

Comment

เช็คหมดแล้วละคับ ส่วนเรื่อง sound card ลำโพงตัวเก่าไม่เป็น มาเป็นลำโพงตัวใหม่เนี่ยแหละคับ

Comment

กราวด์ภายในอาจจะมีบางจุดหลุดหรือหน้าสัมผัสของตะกั่วไม่ได้มั้งครับ....ถ้าลำโพงหมดประกันแล้วลองถอดออก..เอาหัวแร้งจี้ตามจุดบัดกรีดูครับ...

Comment

ถ้ายังอยู่ในประกันเอาไปเคลมครับ เพราะตัว C อาจจะมีปัญหา(ช่างเค้าว่างั้นนะ)

Comment

ผมคิดว่าน่าจะมาจากคอม ตัวที่บ้านก็เป็น ถ้าเอาไปเสียบกับ MP3 ไม่ดัง

Comment

ได้ต่อสายดินเปล่า

Comment

อยากรู้ รอคนต่อไป เอ๋ แล้วต่อสายดินทำไงอะ

Comment

คลื่นสัญญาณรบกวนจากเต้าเสียบปลั๊ก รึป่าวครับ (อันนี้ผมเดานะ
                          )

Comment

Working...
                          X