Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผิดที่หรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ แต่ผมเดือนร้อนจริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

บอร์ดตัวไหนครับท่านถึงเสียดาย ค่าเสียเวลา+ค่ารถ+ค่าซ่อม นี่ท่านก็เสียเวลาไปวันนึงแล้วจากที่เซียร์ไปซ่อมอีกที
    สภาพจะใช้งานได้ปกติ รึว่าใช้ได้นานแค่ไหนยังไม่รู้ผมว่า ..ถ้าบอร์ดไม่เทพไม่แพงมากจริงๆ..ก็ซื้อใหม่ดีกว่าครับท่าน ผมเคยแล้วเอาบอร์ดไปซ่อม 350 บาท+ค่ารถค่าเสียเวลา เอากลับมาเสียเหมือนเดิมเอากลับไปให้ซ่อมอีกรอบ
    กลับมาใช้ได้ไม่นานพังอีก เป็นบอร์ดลูกค้าซะด้วยเลยเอาบอร์ดอีกอันให้ไปแทนเคสนี้เข้าเนื้อผมร่วมพัน เข็ดๆเลยครับถ้าบอร์ดเสียหมดประกันผมไม่เคยรับมาอีกเลยตั้งแต่บัดนั้นแนะนำลูกค้าซื้อใหม่อย่างเดียว

Comment

Originally posted by snailkiller View Post
      ถ้าที่พันทิพย์ต้องชั้น 2 เลยพี่ ตรงที่ใกล้ๆกับศูนย์เคลมสแกนเนอร์ข้างๆบันไดเลื่อนนะครับในซอยเล็กๆจะมีร้านซ่อมอยู่้ร้านนึง ผมเคยเอา P4P800 ไปซ่อม วันนั้นได้บอร์ดกลับมาใช้งานเลยครับ ค่าซ่อมก็ไม่แพงแค่ 300 บาทเองครับ
      ตามนี้ครับ ร้านชื่อ EzY อะไรซักอย่าง ลองแวะไปครับ ราคาไม่แพง เค้ารับประกันไห้ครับซ่อมแล้ว

Comment

Originally posted by mrlup View Post
        บอร์ดตัวไหนครับท่านถึงเสียดาย ค่าเสียเวลา+ค่ารถ+ค่าซ่อม นี่ท่านก็เสียเวลาไปวันนึงแล้วจากที่เซียร์ไปซ่อมอีกที
        สภาพจะใช้งานได้ปกติ รึว่าใช้ได้นานแค่ไหนยังไม่รู้ผมว่า ..ถ้าบอร์ดไม่เทพไม่แพงมากจริงๆ..ก็ซื้อใหม่ดีกว่าครับท่าน ผมเคยแล้วเอาบอร์ดไปซ่อม 350 บาท+ค่ารถค่าเสียเวลา เอากลับมาเสียเหมือนเดิมเอากลับไปให้ซ่อมอีกรอบ
        กลับมาใช้ได้ไม่นานพังอีก เป็นบอร์ดลูกค้าซะด้วยเลยเอาบอร์ดอีกอันให้ไปแทนเคสนี้เข้าเนื้อผมร่วมพัน เข็ดๆเลยครับถ้าบอร์ดเสียหมดประกันผมไม่เคยรับมาอีกเลยตั้งแต่บัดนั้นแนะนำลูกค้าซื้อใหม่อย่างเดียว
        ผมก็ว่างั้น ถ้าบอร์ดมันไม่เทพก็ขายเป็นอะไหล่ไปคุ้มกว่ามั้ยครับ อาจจะได้ 500-1000 ไม่เสียเวลา เสียค่าน้ำมัน

ปล.เคสนี้ร้านซ่อมเมนบอร์ดไม่ประกันให้เลยหรอครับ ร้าน DRAGON ที่ผมบอก ประกันให้ 1เดือนนะ

Comment

คือเรื่องประกันน่ะครับ ผมส่งเคลมทีเดียว ที่ ดีคอม ครับ รอเคลมประมาณ อาทิตย์นึงได้ ซ่อมเสร็จเขาก็บอกว่าผลเทส เป็นอย่างโน้น อย่างนี้ พอเอามาทำที่บ้านก็เหมือนเดิม แล้วพนักงานก็บอกว่า ประกันขาดแล้วนะน้อง(งง ครับ ส่งเคลมทีเดียวเอง) แล้วประกันร้านซ่อม นี่เขาซ่อมไม่ได้เขาก็ไม่ประกันน่ะครับ
          -*- ตอนนี้ก็คิดแค่ว่า ขอให้ได้ลองอีกซักครั้งน่ะครับ ถ้าไม่ได้ยังไงก็จะเอามาขายเป็นอะไหล่ละ -*-

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
            ผมก็ว่างั้น ถ้าบอร์ดมันไม่เทพก็ขายเป็นอะไหล่ไปคุ้มกว่ามั้ยครับ อาจจะได้ 500-1000 ไม่เสียเวลา เสียค่าน้ำมัน

ปล.เคสนี้ร้านซ่อมเมนบอร์ดไม่ประกันให้เลยหรอครับ ร้าน DRAGON ที่ผมบอก ประกันให้ 1เดือนนะ
            อ่อลืมบอกไป บ้านผมอยู่ตลาดสี่มุมเมืองครับ ตรงข้ามเซียร์เลย

Comment

กำ quote ผิดคน -*-

Comment

Working...
              X