overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 19 of 19

Thread: ชุดนี้เอาไว้ใช้งานกราฟิคพอไหวหรือเปล่าครับ

Enlarger
    Guest

Default ชุดนี้เอาไว้ใช้งานกราฟิคพอไหวหรือเปล่าครับ

CPU : Intel Core 2 Duo E6700 2.66 GHz FSB1066 L2 Cache 4MB
    Mainboard : ASUS P5B-E Plus
    VGA : Winfast PX8800 GTS TDH
    Ram : Corsair DDR2 1066 2G (Twin)
    Harddisk : Western WD 320/7200 SATAII 16MB

...หรือแนะนำชุดอื่นก็ได้ครับไม่จำกัดงบ สำหรับงานกราฟิคระดับกลางๆ

OverclockZone Member bodinnarak's Avatar
    Live House of Blue in LAS VEGAS

สเปกขนาดนี้กินขาดแล้ว ของผมยังเทียบคุณไม่ติดักนิดเลยT_T

OverclockZone Member hikky's Avatar

อย่างเทพ
    Last edited by hikky; 3 Jan 2007 at 00:14:19.

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

มีลูกดอกครับ ป้าววว...อยู่....หนายยยย.....

OverclockZone Member neoentry's Avatar

ถ้าจะไม่ไหวนะคับสเป็กนี้คงต้องเอาไว้พิมงานwordกะเปิดwinampอิอิ สเป็กเทพแต่ใช้PSUที่ใช้เลิกจ่ายไฟให้พอนะคับไม่งั้นเครื่องรวนจนทำไรไม่ได้เลยหรือถ้าอาการหนักอาจเปิดแล้วค้างไปเลย

OverclockZone Member Crossfires's Avatar

ผมว่าค่อน้ขางเกินความจำเป็นไปนะถ้า แค่งานกราฟฟิกระดับกลางๆ
    CPU : Intel Core 2 Duo E6600
    Mainboard : ASUS P5B-E Plus
    VGA : Galaxy 7900GS
    Ram : Corsair DDR2 1066 2G (Twin)( ผมไม่รู้ราคานะ แต่น่าจะแพงกว่า G.Skill 2GBHZ)
    Harddisk : Western WD 320/7200 SATAII 16MB

ประหยัดลงมาอีกเยอะ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

CPU : Intel Core 2 Duo E6700 2.66 GHz FSB1066 L2 Cache 4MB----------เกินความจำเป็นครับ 6300 ก็ พอ
    Mainboard : ASUS P5B-E Plus--------------เกินความจำเป็นครับ GiGABYTE DS3 ก็เหลือๆ
    VGA : Winfast PX8800 GTS TDH-------------เกินความจำเป็นอย่างแรงครับ GALAXY GF7900GS ก็พอรวมถึงเล่นเกมส์ด้วย
    Ram : Corsair DDR2 1066 2G (Twin) ------ เกินไปอีกครับ คอร์แช DDR800 1Gx2 XMS
    Harddisk : Western WD 320/7200 SATAII 16MB-----------อันนี้น้อยไป มันต้องแบบนี้ครับ SEGART 160Gx2 RAID0 เรียกข้อมูลได้ไวกว่าแบบคนละเรื่องครับ

OverclockZone Member badghost's Avatar

เครื่องที่ผมใช้ทำงานกราฟฟิคหนักๆ ทำรายได้ให้ผมเดือนละหลักแสนบาท สเป็คต่ำกว่าที่คุณเจ้าของกระทู้เสนอมา 1/3 ส่วน ราคาต่ำกว่า 1/2 ส่วน

Enlarger
    Guest

ก่อนอื่นต้องขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ

----------------------------------
    มีลูกดอกครับ ป้าววว...อยู่....หนายยยย.....
    ลุงอ๊อด
    ----------------------------------

ไม่ได้ล่อเป้าคร้าบ...

ก่อนหน้าเคยใช้แต่ Mac ตอนนี้จะเปลี่ยนมาใช้ PC ดู เพราะมีเครื่องที่ลูกใช้เล่นเกมอยู่แล้วแต่สเป็คแบบว่าพื้นๆ
    ... เคยทดลองใช้ทำหนังสือที่มีรูปภาพเยอะๆ หลายๆอย่างมันช้าเกินไป ... อย่างเช่น เวลาเปิด File ที่ใหญ่มาก

เลยอยากจะได้สเป็คที่สูงกว่า เพื่อเอาไว้ใช้งานแทน Mac ครับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

เปลี่ยนการ์ดจอ เป็น quadro เลยครับ ถ้าจะทำ graphic

Enlarger
    Guest

เปลี่ยนการ์ดจอ เป็น quadro เลยครับ ถ้าจะทำ graphic

tassapon
    -------------------------------------------

ตัวไหนดีครับ ไม่ค่อยจะรู้เรื่องของ PC ครับ
    ขอบคุณครับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

ถ้าจะเอา quadro ก็ สำหรับผมเองผมเลือก quadro FX 4500 ครับ หรืออีกรุ่นก็ FX550 ครับ

เหตุผลส่วนตัวครับ เคยใช้มาทั้ง 2 รุ่นครับ กับ mac pro เค้าใช้ FX 4500 ครับ ราคาสูงซักนิดแต่ว่าถ้าเอาไปทำ graphic ก็ไม่ผิดหวังครับ

OverclockZone Member Comlow's Avatar

ไหวครับ สำหรับสเปคที่ว่ามา

OverclockZone Member iaung's Avatar

เกินพออีกครับ แล้ว graphicที่ว่านี่แบบไหนหล่ะครับ 2D หรือ 3D ............

ถ้า2D E6300 ก็เหลือแล้วครับ ส่วนถ้าเป็น 3D ก็โอเคครับ

Enlarger
    Guest

ทุกคำตอบมีประโยชน์มากเลยครับ ขอขอบคุณทุกท่านที่ได้มาแนะนำทุกท่านครับ...ขอบคุณครับ

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

Red face

Quote Originally Posted by Enlarger View Post
    ก่อนอื่นต้องขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ

ลุงอ๊อด

ไม่ได้ล่อเป้าคร้าบ...

ก่อนหน้าเคยใช้แต่ Mac ตอนนี้จะเปลี่ยนมาใช้ PC ดู เพราะมีเครื่องที่ลูกใช้เล่นเกมอยู่แล้วแต่สเป็คแบบว่าพื้นๆ
    ... เคยทดลองใช้ทำหนังสือที่มีรูปภาพเยอะๆ หลายๆอย่างมันช้าเกินไป ... อย่างเช่น เวลาเปิด File ที่ใหญ่มาก

เลยอยากจะได้สเป็คที่สูงกว่า เพื่อเอาไว้ใช้งานแทน Mac ครับ

อ้าว... Mac Fan นี่เอง ไม่ได้ล่อเป้าก็ขออภัยอย่างแรง ผิดไปแล้วครับ

สเปคตามข้างบนมีเหตุผลรองรับทั้งสิ้นครับ

ตอนที่ทำหนังสือ Tabloid 4 สี รายปักษ์ เมื่อปลายปีที่แล้ว สเปคก็ต่ำกว่าข้างบนเยอะมาก
    น่าจะเป็น P4 3.0GHz 2x1 L2 Ram 1GB/400x2 ATi 9600 PRO (เห็นเครื่องMacใช้ATi มาตั้งแต่RAGE) เรนเดอร์รูปก็พอทนไหวครับ

สวัสดีปีใหม่ครับ อิ อิ

ไม่เป็นไรครับ ลุงอ๊อด

ตอนนี้สมัครมาเป็นสมาชิกแล้วครับ

สวัสดีปีใหม่ครับ

OverclockZone Member pong747's Avatar

นี่มันเครื่องเทพแล้วครับท่าน

OverclockZone Member papibasic's Avatar

e6300 +7900gs ก็น่าจะพอนะคับ

Bookmarks

Bookmarks