Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pentium D 820 @ 3.5 อยากไปไกลกว่านี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Pentium D 820 @ 3.5 อยากไปไกลกว่านี้ครับ

ตามรูปเลยนะครับแนะนำทีว่าจะทำอย่างไรให้มันไปไกลกว่านี้ครับผม

Sink เดิม ๆ แรมบ้าน ๆ Power Supply จาก Case Gview

CPU

Mainboard

Ram

Spd

แนะนำให้ทีครับผมอยากไปไกลกว่านี้ T_T

ทด Ram ให้ต่ำกว่า บัส CPU สิครับ แล้วลากต่อได้เลย

ถ้าไม่ได้ก็ 1:1 ก็ได้ครับ

Comment

ลากไปอีกความร้อนจาขึ้นอีกเยอะนะครับ ถ้าระบายความร้อนไม่ดี เครื่องตัดได้นะครับ

Comment

อยากดันเพิ่มอีก ก็เพิ่มไฟเลี้ยงซีพียูครับ
        ไฟCPU 1.400-1.450
        ไฟแรม 2.00 (สุดบอร์ดละ)
        ปรับFSB 270

เมนบอร์ดตัวนี้ เหมือนมีบั๊ก2จุด
        1. ระบบบัสซีพียูกับแรม เพราะ บางความเร็วจะบูทไม่ได้ วิธีแก้ก็ให้เพิ่มไปอีก1
        FSB รู้สึกจะสุดที่270 + ส่วนบัสแรมสุดที่930 มากกว่านี้จะมีอาการบูทแล้วไม่เห็นHD
        2. เมนบอร์ดปรกติทั่วไป หลังOCจะปรับบัสPCI-Eไปที่100 แต่ตัวนี้พอปรับไปที่100จะไม่ยอมบูท แปลกดี
        ** ไบออสตัวล่าสุดแล้ว ***

ปล.
        สเปคของจขกท.แบบเดียวกับที่ผมใช้ประกอบลงร้านเลย
        Last edited by keang; 30 Dec 2006, 10:29:57.

Comment

ขอบคุณมากครับผม

Comment

Working...
          X