Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยค่ะ เบิร์นแผ่น ไม่เคยผ่านซักครั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยค่ะ เบิร์นแผ่น ไม่เคยผ่านซักครั้ง

เพิ่งซื้อมาได้อาทิตย์เดียวค่ะ เป็น Asus DVD+-RW PATA(สายIDE) เสี่ยมา 6แผ่นแล้วนะคะเนี่ย ขึ้นแบบนี้ตลอดตามรูปด้านล่างเลยค่ะ

ลองลด speed การ burn ลงที่ 4x หรือ 8x ดูครับ
    ถ้ายัง burn ไม่ได้ ให้ลองเปลี่ยนแผ่นเป็นยี่ห้ออื่นดู
    ถ้ายัง burn ไม่ได้อีกก็ลอง unibstall nero แล้ว install nero ใหม่อีกที
    ถ้ายังไม่ได้อีก ก็ส่งเครมครับ

Comment

Originally posted by Rabbit fire View Post
      ลองลด speed การ burn ลงที่ 4x หรือ 8x ดูครับ
      ถ้ายัง burn ไม่ได้ ให้ลองเปลี่ยนแผ่นเป็นยี่ห้ออื่นดู
      ถ้ายัง burn ไม่ได้อีกก็ลอง unibstall nero แล้ว install nero ใหม่อีกที
      ถ้ายังไม่ได้อีก ก็ส่งเครมครับ
      ตามนั้น

Comment

อัดซะ 16X ไม่น่ารอด
        ลดสปีดมาที่ 4X ก็พอ เพื่อคุณภาพและอายุแผ่นที่ยาวนานขึ้น
        (ยิ่งไรท์เร็วเท่าไร ข้อมูลแผ่นคุณก็จะยิ่งอ่านยากหรืออ่านไม่ได้เมื่อผ่านไปได้สักพัก)

Comment

สงสัยเครื่องแรงน่าดู 16X

Comment

ลด ความเร็วในการไรท์ คับ แล้ว แผ่นที่ไรท์ ก็ดูว่ามันเท่าไหร่ 8x 16x
            ที่ผมใช้ความเร็วไรท์ประจำก็จะมี 4x 8x คับ

Comment

ผมไรท์ x24 ตลอด ไม่เคยมีปัญหาอะไร ใช้ซัมซุง ide อ่ะ

Comment

DVD ผมไร้ท์ที่ 16x ตลอดเลยครับ

ไม่ค่อยเจอปัญหานี้

ลองลง nero ดูใหม่ครับ
                ถ้ายังไม่ได้ ก็ทำตามท่านบนๆ

แต่เป็นผม เอาไปเคลมแล้วล่ะ

Comment

Working...
                X