Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับเนทมันเป็นไรไม่รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับเนทมันเป็นไรไม่รู้

คือเวลาใช้ utorrent อยู่(ไม่ว่าจะโหลดอยู่หรือ ปล่อยuploadอย่างเดียว) จะมีปัญหากับการท่องเว็บมาก(เปิดเว็บไม่ได้เลย) แต่ถ้าปิด utorrent ก็จะท่องเว็บได้ปกติ
    ผมเพิ่งลงWindowใหม่ แล้วลองลง Kasperkey Antivirus 8.0.0.357 ไป
    แต่ก่อนหน้านี้ไม่มีปัญหาเลยน่ะ ใช้csfosspeed ช่วยก็ยังไม่หาย

รบกวนช่วยผมทีครับ

มาเจิมเฉยๆ รอผู้รู้มาตอบ

Comment

ผมใช้เนท 1 M ของ True อ่า

Comment

โอ้ ปัญหาโลกแตกนะเนี่ย แก้ยากอ่ะครับ

แนะนำงี้
        - ลองเปลี่ยน version ของ utorrent ดู
        - ลองปิด kasper ดู

ถ้า 2 วิธีข้างบนยังไม่เวิร์ค ก็ลง windows ใหม่โลดดดดด
        แหะๆ ผมก็พอจะแนะนำได้เท่านี้แหละครับ
        ถ้ายังไม่อยากลง windows ใหม่ ก็อาจรอท่านอื่นมาตอบครับ

Comment

ตอบไม่ถูกเลยแฮะ...

ผมทั้งโหลดบิต ปล่อยอัพโหลด ลง kaspersky ตัวเดียวกัน

แล้วก็ใช้ cfos ด้วย เล่น web ไปด้วย...

แต่ไม่มีปัญหา...

แต่คุณปิด utorrent แล้ว ปกติ

ขอเดาว่า น่าจะมีปัญหาที่ โปรแกรม utorrent นะครับ

ว่าแต่ ได้ set priority ของ utorrent ใน cfos ไว้ที่ lowest หรือเปล่าครับ
          Last edited by unix; 15 Jul 2008, 21:57:21.

Comment

Originally posted by unix View Post
            ตอบไม่ถูกเลยแฮะ...

ผมทั้งโหลดบิต ปล่อยอัพโหลด ลง kaspersky ตัวเดียวกัน

แล้วก็ใช้ cfos ด้วย เล่น web ไปด้วย...

แต่ไม่มีปัญหา...

แต่คุณปิด utorrent แล้ว ปกติ

ขอเดาว่า น่าจะมีปัญหาที่ โปรแกรม utorrent นะครับ

ว่าแต่ ได้ set priority ของ utorrent ใน cfos ไว้ที่ lowest หรือเปล่าครับ
            ผมก็ไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับ cfos นะครับ ว่าจะลองเปลี่ยนโปรแกรม utorrent ดูก่อน ไม่อย่างงั้นคงต้องเปลี่ยน window แหงมๆ

Comment

พอดีผมไปอ่านเจอมา สงสัยว่าผมจะโดนปัญหาแบบนี้เข้าแล้ว
              http://www.sokoolz.com/forums/index.php?topic=606.0

มีใครพอช่วยอธิบายรายละเอียดเพิ่มเติมได้มั้ยครับ อ่านจากเว็บแล้วยังไม่เข้าใจว่าต้องเอาโปรแกรมมาแก้ยังไง

Comment

ผมใช้ Bitcomet 0.70 แล้วก็ AVGAntivirus + Spyware Doctor 6 ไม่เคยมีปัญหานะครับ ลองเปลี่ยน เวอร์ชันที่ใช้ดู

Comment

เซ็ตที่ Cfos ดูครับ แต่ผมไม่ใช้นะ Cfos ใช้ M0nowall run ใน virtual pc แทน แจ่มกว่าเยอะ

Comment

Working...
                  X