Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมมีปัญหาเปิดติดได้บ้างครั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมมีปัญหาเปิดติดได้บ้างครั้งครับ

มีปัญหาเปิดเครื่องบางทีก้อเข้า windowได้บางทีเหมือนไฟเข้าแต่ หน้าจอบอก no signal
    เท่าที่สังเกตจาก panel Zalman ZM-MFC2 มันจะบอก watt ได้คือถ้า watt อยู่ประมาณ 70กว่าๆwatt หน้าจอจะเป็น no signal เหมือนเครื่องไม่ทำงาน แต่ถ้าได้ร้อยกว่า watt เครื่องจะเข้า window เล่นได้ตามปกติ เลยไม่รู้ว่าส่วนไหนเจ๊งอ่ะครับเพื่อนๆช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ

spec
    cpu q6600
    mb asus p5k-e wifi
    power SilverStone ST50F 500W
    ram geil DDR2 Black Dragon 2g
    vga Sapphire HD3850
    HDD WESTERN DIGITAL

ปล.ถ้ายกเครื่องไปร้าน TK เขาดูปัญหาให้หรือเปล่าครับ

ดูได้ครับ ยกไปเลย ผมว่า psu น่าจะมีปัญหานะ

Comment

Working...
    X