Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU FX6300 + ATI 6670 เล่น GTA4 กระตุก ! ช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU FX6300 + ATI 6670 เล่น GTA4 กระตุก ! ช่วยทีคับ

cpu fx 6300
    mb asrock 970 pro3 r2.0
    vga ati 6670 his
    ram Hyper-X DDR3(1600) 8GB
    power gview gv20xd 500w.

เดิมๆไม่ได้ปรับแต่งอะไร วิน7 64บิต

เล่น gta4 กระตุก เล่นไปไม่ถึง 3นาที เครื่องรีสตาดเอง สเปคไม่ถึงหรอคับ หรือยังไง งงมาก

power gview gv20xd 500w. ผู้ต้องสงสัย!!

Comment

Originally posted by popzeta2 View Post
      power gview gv20xd 500w. ผู้ต้องสงสัย!!

Comment

โหลดหนักๆแล้วเครื่องรีสตาร์ทเองมันออกหมายจับได้แล้วครับ แทบจะไม่ต้องสงสัยใครแล้ว

Comment

ตกลังเป็นปัญหาประตุก รึเครื่องรีสตาร์ทเองครับ หรือทั้งสอง

พิจารณาสองกรณีแล้วกันครับถ้างั้น
          1.กระตุก นี่ดูแล้วสเปค การ์ดจอ 6670 เล่น gta4 กระตุกแน่นอนครับ
          ต้องอัพการ์ดจอแล้วล่ะ cpu พอดีแล้วนะครับ

2.คอมรีสตาร์ทเอง หลังเล่นประมาณสามนาที
          เนื่องจาก cpu + vga และอื่นๆ เกมส์นี้แดร็คสเปคพอควร PSU คงไม่ไหวครับ

ต้องอัพเพิ่มด้วยเช่นกัน อิอิ

Comment

GTA 4 เรื่องกระตุกต้อง up patch ก่อนนะครับ

ถ้าเล่น patch เดิมกระตุกแน่ครับ

Comment

psu gview เห็นเป็นมาหลายคนแล้ว ระวังมันจะระเบิดในเคสนะจ๊ะ

Comment

Gview !!! ญาติ ITpinas

Comment

up patch เนี่ยอัพไงคับ ^^

Comment

Originally posted by Aulove View Post
                    ตกลังเป็นปัญหาประตุก รึเครื่องรีสตาร์ทเองครับ หรือทั้งสอง

พิจารณาสองกรณีแล้วกันครับถ้างั้น
                    1.กระตุก นี่ดูแล้วสเปค การ์ดจอ 6670 เล่น gta4 กระตุกแน่นอนครับ
                    ต้องอัพการ์ดจอแล้วล่ะ cpu พอดีแล้วนะครับ

2.คอมรีสตาร์ทเอง หลังเล่นประมาณสามนาที
                    เนื่องจาก cpu + vga และอื่นๆ เกมส์นี้แดร็คสเปคพอควร PSU คงไม่ไหวครับ

ต้องอัพเพิ่มด้วยเช่นกัน อิอิ

คือ ผมลองปรับต่ำลงมาก็กระตุกนะคับ แต่เล่น BTF3 ปรับสูง แต่ไม่สูงสุด ก็เล่นสบาย หรือ GTA4 กินสเปคกว่าหรอคับ

Comment

เล่น GTA SA ก็กระตุกเหมือนกันคับ เป็นเหมือนกันเลย T^T

Comment

http://www.youtube.com/watch?v=2obQO7mlLHg

เนี่ยคับ เป็นเช่นในคลิปเลย GTA SA ก็อาการแบบนี้ เป๊ะ แต่ BTF3 ลื่น

Comment

Working...
                        X