Announcement

Collapse
No announcement yet.

Arctic Cooling ,Zalman,ThermalTake, Thermalright,AeroCool ,Vizo.อะไรเยนสุดดับ4850ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Arctic Cooling ,Zalman,ThermalTake, Thermalright,AeroCool ,Vizo.อะไรเยนสุดดับ4850ได้

ช่วยแน่นำซึ้งการ์ดจอหน่อยคราบ ขอบคุณมากคราบ ขอ แบบldie ต่ำกว่า40 และ fullload ต่ำกว่า60 และราคาไม่เกิน2000มีอะไรบ้างคราบ
    ขอบคุณคราบ

จะเอาtemp ขนาดนั้น+งบเหลือเฟือ สงสัยได้HR 03GT+พัดลมรอบจัดๆ ผมว่าน่าจะทำได้นะ ไม่ก็Duorb เห็นtemp คนที่ใช้ก็น่าพอใจดี ถ้าเคสใหญ่ๆ ทางลมระบายอากาศดีก็น่าใช้ทั้งคู่

ว่าแต่จะใช้กับการ์ดจออะไรครับ

Comment

Zalman VF1000LED
      มาบอกว่า ผมใช้อยู่แต่มันก้อยังไม่ได้เท่าที่คุณต้องการ

Comment

Originally posted by mynamekok View Post
        Zalman VF1000LED
        มาบอกว่า ผมใช้อยู่แต่มันก้อยังไม่ได้เท่าที่คุณต้องการ
        Originally posted by shady View Post
        จะเอาtemp ขนาดนั้น+งบเหลือเฟือ สงสัยได้HR 03GT+พัดลมรอบจัดๆ ผมว่าน่าจะทำได้นะ ไม่ก็Duorb เห็นtemp คนที่ใช้ก็น่าพอใจดี ถ้าเคสใหญ่ๆ ทางลมระบายอากาศดีก็น่าใช้ทั้งคู่

ว่าแต่จะใช้กับการ์ดจออะไรครับ
        ใช้กับ 4850 คราบขอบคุณมากคราบ
        Duorb HR 03GT+พัดลมรอบจัดๆ อะไรดีว่ากันคราบ

Comment

HR-03 GT กินขาดทุกตัวครับ แต่ก็แพงทีุ่สุดด้วยนะ

Comment

..................

Comment

Originally posted by matoom View Post
              HR-03 GT กินขาดทุกตัวครับ แต่ก็แพงทีุ่สุดด้วยนะ
              ขอบคุณคราบคุณเต้

Comment

duorb เห็นคนในนี้โพสผลใช้งานกัน ซึ่งก็โอนะ 42 gpu วิ่ง70กว่า%มั้งตอนเขาcap ลองpmไปถามรายละเอียดดูครับ อันนี้คือที่เห็นใช้กับhd4850อยู่ ซึ่งไม่ทราบเหมือนกันว่าเปิดแอร์หรือปล่าว ส่วนhr 03gt ยังไม่เห็นมีผลการใช้งานกับhd4850โพสมาครับว่าจะเอาtempที่ต้องการไหวไหม แต่ก็น่าใช้ดูครับงบถึงอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by shady View Post
                  duorb เห็นคนในนี้โพสผลใช้งานกัน ซึ่งก็โอนะ 42 gpu วิ่ง70กว่า%มั้งตอนเขาcap ลองpmไปถามรายละเอียดดูครับ อันนี้คือที่เห็นใช้กับhd4850อยู่ ซึ่งไม่ทราบเหมือนกันว่าเปิดแอร์หรือปล่าว ส่วนhr 03gt ยังไม่เห็นมีผลการใช้งานกับhd4850โพสมาครับว่าจะเอาtempที่ต้องการไหวไหม แต่ก็น่าใช้ดูครับงบถึงอยู่แล้ว
                  ขอบคุณคราบแต่ให้รายละเอียดอีกหน่อยได้ไหมคราบ ขอบคุณมากคราบ

Comment

แล้วมันใส่ได้กับ 4850 ถ้าเป็น 8800gt duorb ได้ไหมคราบ และมีอะไรที่ใช้2ชนิดบ้างอ่ะคราบ

Comment

ตามนี้เลยครับ อาจไม่ดีเท่า HR-03 แต่ประหยัดงบกว่าครับ เพราะราคาแค่ 13XX-.

Comment

ผม 4870 + HR-03 GT ยังได้ idle 40 นิดๆเลยครับ แต่ full นี่ สบายๆไม่ถึง 58 ครับ 4870 นะ
                        ต่ำกว่า 40 นี่สงสัยต้องน้ำสาดอย่างเดียว

Comment

ผมรอรุ่นที่บริษัท เอามาผลิตกันเองครับ ประหยัดดี เดือนหน้าคงเริ่มมีแล้ว

Comment

ผมรอ T-Rad2 ครับ อิอิ

Comment

ของผม Thermaltake duorb เคสปิด มีพัดลมหน้าเครื่องหลังเครื่องอย่างละตัว อุณหภูมิห้องเฉลี่ย 30c+ ตลอดไม่มีแอร์ o/c การ์ดจออยู่ที่ 670/1050 idle 45 Full load 60 สบายๆครับอยากอัดอีกแต่การ์ดมันตันแค่นี้ T_T
                              อ่อ ใช้ E7200 อยู่ o/c ไป 3.2G idle 45 Full load 69 ครับ ซิ้งเดิมๆของ intel

Comment

Working...
                              X