Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ

พอดีเครื่องผมเป็นอะไรไม่รู้ครับ ตอนปิดก็ไม่มีอะไร ปกติดีอะครับ

แต่พอเปิดเครื่องสังเกตว่ามันเร็วผิดปกติ พอเข้า Windows มา ตรง Startup อะครับ

ที่มุมขวาล่างอะครับ ที่มันจะโหลดพวก NOD32 พวก ตัว Control เสียง

ไม่มีอะไรโหลดมาเรยอะครับ ผมลองเข้าไปที่ MSConfig แล้วไฟล์ที่มันต้องรันมันหายไปอะครับ

แล้วมีอีกอย่างคือ เวลาเราคลิกขวาที่หน้าจอมันมีแทบให้เลือกเพิ่งขึ้นมาอะครับ มันมี

คำสั่งแปลกๆขึ้นมาอะครับ ชวยดูหน่อยครับ

ลงโปรแกรมอะไรไปก่อนหน้านั้นป่าวอะ

Comment

อาการที่ startup หายนี่ไม่แน่ใจ...แต่ตัวเลือกในส่วนคลิกขวา..ดู ๆ แล้วมันเป็นลักษณะเฉพาะของ
      dark edition นะครับ...ถ้าใช้อยู่ก็ไม่แปลกครับ...

Comment

ไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรไปเรยอะครับ

แล้วส่วน Dark edition ก่อนหน้านี้มันไม่มีแบบนี้อะครับ พอ Start หาย พวกนี้มันก็ขึ้นมาอะ

Comment

Attribute คือ การซ่อนไฟล์ครับหรือไม่แสดงไฟล์ ปกติผมจะใช้ใน Dos ซึ่งคล้ายกับ Hidden ครับ

Comment

Working...
          X