Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกิดจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ยังครับ

Comment

แรมไม่พอรึเปล่าครับ เพราะตอนที่ไฟฮาร์ดดิสทำงานอาจจะหมายถึง windows เรียกใช้ แรมเสมือนบนฮาร์ดดิส
      และอาจจะเป็นสาเหตุที่ทำให้ค้าง

Comment

ใส่ 2 หรือใส่ 4 ก็ค้างครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          ใส่ 2 หรือใส่ 4 ก็ค้างครับ
          ใส่ 8GB ไปเลย หิหิหิ
          ถ้าส่วนตัว จะเปลี่ยนวินโดวส์เวอร์ชั่นอื่น เพราะ คล้ายๆ ATI + ไดร์เวอร์ เลือกวินโดวส์
          Last edited by TWK.; 15 Jul 2008, 12:33:11.

Comment

สายhdd รึเปล่าลองสลับดูกะลูกที่ลงxp ผมเคยเป็น อิอิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ใส่ 8GB ไปเลย หิหิหิ
              ถ้าส่วนตัว จะเปลี่ยนวินโดวส์เวอร์ชั่นอื่น เพราะ คล้ายๆ ATI + ไดร์เวอร์ เลือกวินโดวส์

Originally posted by mrlup View Post
              สายhdd รึเปล่าลองสลับดูกะลูกที่ลงxp ผมเคยเป็น อิอิ
              อันนี้ผมลองแล้วครับ HDD ที่ใช้เทสลูกเดียวกันครับ เทสใน xp เสร็จก็ Format ลง vista เลยครับ

Comment

การ์ด รุ่นไหนครับ oc หรือเปล่า ลักษณะค้างเป็นเส้นยังไง ดิ่งหรือนอน หรือค้างไปเฉยเฉย

Comment

น่าลองเปลี่ยนแผ่น vista เหมือนกันนะ

Comment

ไปตั้งค่าบางอย่างของฮาร์ดดิส ในDeviceManager บ้างหรือเปล่า (Disk dices >properties) หรือลองไปเช็คที่ VertualMemory ว่าตั้งค่าไว้ยังไง
                    Last edited by lowlii; 15 Jul 2008, 13:13:08.

Comment

หุๆๆๆ ลด ความเร็วเมมvgaลงก่อนครับ ถ้ายังไม่หายลด คอร์ลงตามผมก็เป็น จนมาเล่นได้ทุกเกมส์ไม่ค้างที 800/1010 แต่ ใครซิส 840/1010 สบายครับ ยังไม่หายอีก ลบ ccc

Comment

Originally posted by Moopingkrup View Post
                        การ์ด รุ่นไหนครับ oc หรือเปล่า ลักษณะค้างเป็นเส้นยังไง ดิ่งหรือนอน หรือค้างไปเฉยเฉย
                        3870 ครับ oc ก็ค้าง เดิมๆก็ค้าง ค้างไปดื้อๆเลยครับ
                        Originally posted by kgb99 View Post
                        น่าลองเปลี่ยนแผ่น vista เหมือนกันนะ
                        ลอง 6 แผ่นแล้วครับ
                        Originally posted by lowlii View Post
                        ไปตั้งค่าบางอย่างของฮาร์ดดิส ในDeviceManager บ้างหรือเปล่า (Disk dices >properties) หรือลองไปเช็คที่ VertualMemory ว่าตั้งค่าไว้ยังไง
                        ไม่ได้ตั้งครับ ตั้งไม่เป็น เพราะปรกติผมเล่นแต่ 3D MARK
                        Originally posted by Auto Dark View Post
                        หุๆๆๆ ลด ความเร็วเมมvgaลงก่อนครับ ถ้ายังไม่หายลด คอร์ลงตามผมก็เป็น จนมาเล่นได้ทุกเกมส์ไม่ค้างที 800/1010 แต่ ใครซิส 840/1010 สบายครับ ยังไม่หายอีก ลบ ccc
                        โอ้วลองลบ ccc ดูก่อนดีกว่า

Comment

แต๊ป

Comment

รอฟังข่าวคราว

ว่าจะย้ายค่ายเหมือนกัน งุงิ

Comment

สุดท้ายเปลี่ยน ver. bios เป็นตัวใหม่ล่าสุดน่าจะหายงับ

Comment

ผมเล่นได้ นะคับ 3850 บนวิสต้า อัลติเมต ไม่มีปัญหาใด ๆ

Comment

Working...
                                X