Announcement

Collapse
No announcement yet.

โวลุ่ม ช๊อตครับ ไม่ทราบทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โวลุ่ม ช๊อตครับ ไม่ทราบทำไงดี

ระหว่างซื้อใหม่กับส่งให้คุณอาเคลมครับ คือของผมมันเป็นยี่ห้อ Cambridge SoundWorks โวลุ่มมันอะครับที่มีปัญหา อาการคือ มันจะดังข้างเดียว ถ้าจะให้ดังต้อง เขยิบๆ จนกว่ามันจะดัง 2 ข้างนั่นแหละครับ ไม่ทราบว่า โวลุ่มตัวนี้ มีขายไหมครับ แล้วควรซื้อเฉพาะโวลุ่มหรือซื้อใหม่ทั้งชุดแล้วเอามาพ่วงกันดีกว่าครับ -*-

ขอบคุณมากๆครับ

ปล.ผมไม่รู้ด้วยว่ามันกี่วัตต์ -*-

ผมก็ช๊อตเหมือนกัน เปิดดังๆ มานปกติ SAAG รุ่นไหนไม่รุ้ครับ - -

Comment

ถ้าอยากจะเปลี่ยนใหม่ เอาตัวอย่างไปซื้อที่บ้านหม้อดีกว่าครับ
      มันจะมีรหัสบอกอยู่ที่ตัววอลลุ่ม

Comment

บ้านหม้อ ที่ไหนครับ -*- ผมอยู่ ตานี

Comment

รหัสผม น่าจะ 009949 ไม่รู้ใช่่ปาวนะ เหงมันเปงเลขบนวงจร โวลุ่ม เลยเอามาบอก -*-

Comment

ใช้ อยู่ครับ

ใช้ อยู่ครับ 8 ปีแล้ว เสียงใสกิ๊ง

ตัววอลลุ่มมีเสียงซ่าๆ ใช่น้ำมัน SONAX ฉีดเอาครับ

Comment

เคยใช้รุ่นเดียวกัน อาการเหมือนกันเลย แต่มันก็คุ้มค่าแล้ว ตั้ง 8 ปี

Comment

ใช่ๆ รุ่นเดียวกันของผม 5-6 ปีอะคับ คุ้มนะ แต่ตอนนี้ (มะกี้) ผมแกะ กระดาษกาวไม่ออก เครียดเลย กระชาดออกมาสายขาดซะ -*- เด่วลองไปบักกรีใหม่ จะลองดูว่าได้อีกมั้ย ถ้าไม่ได้ จะซื้อตัวใหม่ทั้งชุดแล้วเอามพ่วง ทีนี้ล่ะ หึหึ

Comment

ยังไงก้อ ขอคำแนะนำตลอดเลยนะ ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

นึกว่าโวลุ่มที่รัชดา

Comment

หน้าคอนแทคของตัวรีโมทมันสกปรก
                      เอาน้ำมันล้างคอนแทคฉีด

Comment

คอนแทค คือ -*- แล้วน้ำยาซื้อได้ที่ไหนมั่งครับ ราคามะไหร่ ผมอยู่ปัตตานีหาซื้อได้ไหมอ่าหรือว่าต้องสั่ง พันทิพ -*-

(ผมจะลองเสิร์ทหาในกูเกิ้ลนะ)

Comment

เสร็จแล้วใช้สเปรย์ล้างคอนแทคที่มีขายตามร้านอะไหล่อีเลคทรอนิคส์ พ่นฉีด แล้วขัดด้วยแปรงสีฟันตามซอกเล็กน้อยต่างๆ

นี่หรอครับ ราคากี่บาทเนี่ย แล้ววิธี ฉีด - ทำความสะอาด ทำไงมั่งน่ะ -*-

Comment

เอามาฉีดแล้วก็เอาแปรงมาถูๆ รอให้มันแห้งๆ แล้วค่อยลองใช้ดูครับ
                            แต่ถ้ามันเป็นน้ำมัน รอให้มันแห้ง คงไม่ไหว - -"

Comment

ผมไม่ซ่อมแระครับ โวลุ่มตัวนั้นอะ จะซื้อใหม่เลย เอาแบบ ดีๆ นะ ซับ เพราะ ลำโพง เพราะๆ ใช้ได้นาน แบบที่ผมใช้อะ คือจะเอามาพ่วงกัน จะได้ดังๆเสียงดีๆหน่อยอะครับ

แนะนำ ยี่ห้อ รุ่น และราคาหน่อยจิงับ จะซื้อเอามาพ่วง

อ้อ ช่วยบอกวิธีการดู วัตต์มันด้วยนะครับ ผมไม่รู้ ว่าดูยังไง -*-

Comment

Working...
                              X