Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที่คาบ ผมจะปิดautorun ต้องทามไงเหลอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที่คาบ ผมจะปิดautorun ต้องทามไงเหลอ

ช่วยบอกวิธี ปิด autorunน่อยคาบ

แล้วก่อ ผมลงวินโดใหม่ แล้ว จะเปลี่ยนภาษาอะคาบเวลาพิม แต่กด ตัวหนอนแล้วมาไม่เปลี่ยนอะ

ต้องไปตั้งตรงไหนเหลอ จะเปลี่ยนที่1 ต้องกด alt shift ผมไม่ชอบ อะ

ช่วยที่นะคาบ

ขอบคุณมากคับ

Auto play -> Start -> RUN -> regedit -> HKCU\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\Explorer -> NoDriveTypeAutoRun -> FF (Hexadecimal)

เปลี่ยนภาษา -> Start -> Settings -> Control Panel -> Regional and Language options -> Regional Options -> Location -> Thailand -> Languages -> Details... -> Key Settings... -> Hot keys for input languages -> Switch input between languages -> Change Key Sequence... -> Grave Accent

Comment

พี่คาบ

เนีย จะเปลี่ยน ปุ้มอะ

แต่มานขึ้นให้เลือก clt shift อะ

ต้องทามไง เอาแบบเปงรูปเลยได้ปะ

บลกวนน่อยนะคาบ

Comment

ลองแบบนี้ครับ ผมทำบ่อย
        1. ใส่แผ่น CD Setup Windows ที่ใช้ Setup ก่อนครับ
        2. ใส่ตามรูปครับ ให้เป็นไทยให้หมดเลยครับ ใส่แล้วกด OK ระบบจะอ่านแผ่นเพื่อเพิ่มภาษาไทย
        3. Restart เครื่องใหม่ครับ
        Last edited by Drunk; 20 Aug 2008, 22:52:02.

Comment

เมื่อ Restart เสร็จ
          ก็มาถึงขั้นตอนต่อไปครับ

อันนี้ดูรูปได้เลยครับ แล้วก็ทำตาม เป็นอันเสร็จพิธีครับ

โชคดีครับ
          Last edited by Drunk; 20 Aug 2008, 22:52:02.

Comment

ลืมบอกไปครับ
            เดี๋ยวจะหาไม่เจอ

ข้างบนเข้าได้ที่นี่นะครับของ Control Panel

Comment

ปิด Autorun อีกวิธีนึงครับ
              1.คลิก Start > Run > พิมพ์ gpedit.msc
              2.จะมีหน้าต่าง Group Policy เปิดขึ้นมา
              3.คลิกที่เครื่องหมาย "+" หน้า User Configuration > Administrative Templates > System
              4.ที่พาเนลด้านขวาดับเบิลคลิกที่หัวข้อ Turn off Autoplay
              5.ที่หน้าต่าง Turn off Autoplay Properties ที่หัวข้อ Settings เลือกเป็น Enabled
              6.ที่หัวข้อย่อย Turn off Autoplay on: เลือกเป็น CD-ROM drives (ปิดเฉพาะไดร์ว CD-ROM), หรือเลือกเป็น All drives (ปิดแบบทุกไดร์ฟ)

Comment

งานเข้าอะ

มานไม่มีให้เลือก ตัวหนอน อะ

ทามไงดีอะพี่คาบ

ช่วยทีนะ

อีกทีละ

ง่า

ดูรูปนะ
                Attached Files

Comment

Originally posted by gto34445 View Post
                  มานไม่มีให้เลือก ตัวหนอน อะ

ทามไงดีอะพี่คาบ

ช่วยทีนะ

อีกทีละ

ง่า

ดูรูปนะ
                  เมื่อทำตามขั้นตอนแล้ว ต้อง Restart ด้วยนะครับ ถึงจะเป็นอย่างที่ผมลงรูปไว้ให้

ถ้าไม่ Restart มันก็ยังไม่มีขึ้นครับ

Comment

ง่า ไม่ใช้

ผมบอกว่ามานไม่มีให้เลือกตัวหนอนอะ ดูในรูปอะ

มานมีแต่ให้เลือก cltกับ alt shift อะ

ง่า

ไม่เข้าใจอะ

Comment

regional and language options .... ให้ติ๊กถูกทั้ง2ตัวเลยงับ

Comment

ง่า

ติก ทั้ง2เลย นิคืออันไหนเหลอ

ผมมายถึง ตอนจะเปลี่ยนปุ้มนะ

มานไม่มี ตัวหนอนให้ติกอะ ` `````อะ

Comment

โหท่านอธิบายาละเอียดขนาดนี้แล้วยังไม่ได้อีกเหรอ งั้นดูที่ลิงค์นี้ละกันแล้วทำตาม ขั้นตอนท้ายๆ นะ (ก็เหมือนกะเม้นที่ 4-6 นั่นแหละ) ทำอย่างนี้แล้วหวังว่าคงได้(ถ้าทำเป็น)ต้องทำตามขึ้นตอนครับมันถึงจะขึ้นมาให้

http://www.baanmaha.com/community/sh...ad.php?t=18916

เครดิด: หมอนกิ๋ว บ้านมหาดอทคอม

Comment

ง่า

ผม บอกว่า ไอที่จะเลือกว่า ให้ใช้ตัวไหนเปลี่ยนภาษาอะ

มานไม่มี ให้ เลือก ตัวหนอน ไง แต่ ผมจะใช้ตัวหนอนอะ จะต้องทามไง อะ

ไม่อยากจะ กด alt shift อะ

โห ไม่เข้าใจที่ผมพูดเลย อะ

เวง

Comment

Originally posted by gto34445 View Post
                              ผม บอกว่า ไอที่จะเลือกว่า ให้ใช้ตัวไหนเปลี่ยนภาษาอะ

มานไม่มี ให้ เลือก ตัวหนอน ไง แต่ ผมจะใช้ตัวหนอนอะ จะต้องทามไง อะ

ไม่อยากจะ กด alt shift อะ

โห ไม่เข้าใจที่ผมพูดเลย อะ

เวง
                              ผมว่าท่านดิไม่เข้าใจ หากท่านไม่ทำอย่างเม้นที่ 4 ภาพที่ 1 2 3 แล้วท่านจะหาตัวหนอนไม่เจอ ต้องตั้งค่าแบบนั้นก่อน ตัวหนอน(ที่ท่านต้องการมันถึงจะขึ้นมาให้ท่านเลือก) ลองทำตามอย่างที่ทุกท่านแนะนำก่อนดิครับแล้วค่อยว่ากันอีกที(หรือทำแล้วก็โพสภาพให้ดูด้วย) ถ้าเป็น xp จะทำแบบนี้ทุกตัว แต่ ต้องเป็น ภาษาอังกฤษถึงจะทำได้ ท่านใช้ xp 2007 เองนิ ไปตั้งค่าที่ Advanced ให้เป็น Thai เหมือนรูปก่อนครับ ตัวหนอนถึงจะโผล่

Comment

Working...
                              X