Announcement

Collapse
No announcement yet.

Devil May Cry 4 : Mission 11 จัดการหุ่นรูปปั้นยักษ์ยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Devil May Cry 4 : Mission 11 จัดการหุ่นรูปปั้นยักษ์ยังไง

เวลาที่หุ่นยักษ์มันชกมา เราจะมีวิธีสวนกลับมันได้ไหม

เคยดูใน youtube พอหุ่นยักษ์ชกมา ก็สวนกลับไปได้(ดูท่าทางเหมือนชกใส่กัน)

ใครรู้บ้างต้องทำไง ไม่อยากกลิ้งหลบเลย เสียฟอร์มหมด

ไม่ทราบครับ ผมกลิ้งกลบ ฟันแขนอย่างเดียว แต่หลบพ้นรึป่าวไม่ทราบเหมือนกัน ใช้เวลานานมากกว่าจะผ่าน

Comment

Originally posted by boy2san View Post
      เวลาที่หุ่นยักษ์มันชกมา เราจะมีวิธีสวนกลับมันได้ไหม

เคยดูใน youtube พอหุ่นยักษ์ชกมา ก็สวนกลับไปได้(ดูท่าทางเหมือนชกใส่กัน)

ใครรู้บ้างต้องทำไง ไม่อยากกลิ้งหลบเลย เสียฟอร์มหมด
      รูปปั้นฉาก11 ไม่รู้สวนได้ป่าวไม่ได้ลอง แต่ฉากจบสวนได้ให้เราเอาหมัดเราต่อยสวนมันเลย
      ปล.ฉาก11 เราไม่ได้จัดการกับรูปปั่น ให้เราอัดไอ้แก่บินได้ตัวเดียวพอ

Comment

Originally posted by boy2san View Post

ชกได้ครับ แต่ต้องกะจังหวะดีๆ
        ถ้าชกได้ ตาลุงแสนตุ๊ดจะออกมาพร้อมสภาพให้เราชกครับ
        มีอะไรถามได้นะครับ ผมเซียนเกมนี้พอควร

Comment

thank มากๆ

Comment

Originally posted by l3oatsukeza View Post
            ชกได้ครับ แต่ต้องกะจังหวะดีๆ
            ถ้าชกได้ ตาลุงแสนตุ๊ดจะออกมาพร้อมสภาพให้เราชกครับ
            มีอะไรถามได้นะครับ ผมเซียนเกมนี้พอควร
            งั้นขอถามครับ โหมดลานประลองมีเทคนิคผ่านยังไงครับ ดูในhistoryนี่น่าจะ70สเตจได้ แต่เล่นยังไงก็ได้ไม่เกิน40ซักที เลือดไม่ให้เติมไม่เท่าไหร่ แต่หลังๆเวลาไม่ทันแพ้ทุกที

Comment

Originally posted by tarantula View Post
              งั้นขอถามครับ โหมดลานประลองมีเทคนิคผ่านยังไงครับ ดูในhistoryนี่น่าจะ70สเตจได้ แต่เล่นยังไงก็ได้ไม่เกิน40ซักที เลือดไม่ให้เติมไม่เท่าไหร่ แต่หลังๆเวลาไม่ทันแพ้ทุกที
              รู้สึกที่คุณบอกนั้น จะเป็นโหมด BloodyPalace นะครับ
              ไม่แปลกหรอกครับ เพราะมันมี101ชั้น
              ยิ่งขึ้นไปสูงๆ มอนเตอร์ก็จะมาก+โหดขึ้นเรื่อยๆ
              โดยทุกๆ20ชั้นจะเจอบอสครับ
              ส่วนชั้นที่101 ก็เป็นดันเต้
              ส่วนถ้าเราเล่นดันเต้ จะเจอ ดันเต้ร่างมารครับ
              ส่วนเทคนิคก็ พยายามฆ่าให้ไวครับ - -*

Comment

เซตด่าน1ให้หน่อย ยังไม่ผ่านเลย

Comment

เหอๆ SC เล่นโหมดไหนคับ เหนเล่นมาตั้งนานละยังไม่ผ่านเลย จะเอาโหมดไหน Devil Hunter หรือ Human เดี๋ยวไปเล่นแล้วอัพเซฟไปให้ใช้ -*-

Comment

Originally posted by sungod1422 View Post
                    เหอๆ SC เล่นโหมดไหนคับ เหนเล่นมาตั้งนานละยังไม่ผ่านเลย จะเอาโหมดไหน Devil Hunter หรือ Human เดี๋ยวไปเล่นแล้วอัพเซฟไปให้ใช้ -*-
                    ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by sc View Post
                      ขอบคุณมากครับ
                      จบไวไวนะท่าน

Comment

เป็นลมดีกว่า101ชั้น - -" นอกจากมอนยิ่งโหดขึ้น นิ้วก็ยิ่งปวดขึ้นๆอีกตั้งหาก555
                        เล่นมาทุกโหมดผมว่าโหมดนี้สนุกสุดแล้ว นึกถึง เกมส์เอเลี่ยนชูตเตอร์ แบบเนื้อเรื้องไม่เล่นหรอก เล่นมันแต่survival mode

Comment

Originally posted by tarantula View Post
                          เป็นลมดีกว่า101ชั้น - -" นอกจากมอนยิ่งโหดขึ้น นิ้วก็ยิ่งปวดขึ้นๆอีกตั้งหาก555
                          เล่นมาทุกโหมดผมว่าโหมดนี้สนุกสุดแล้ว นึกถึง เกมส์เอเลี่ยนชูตเตอร์ แบบเนื้อเรื้องไม่เล่นหรอก เล่นมันแต่survival mode
                          เออ ประมาณ onimusha เลยแฮะ ปวดนิ้วสุดๆ

Comment

Working...
                          X