Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอเล่นเกมแล้วบิตดูดไม่ขึ้น ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอเล่นเกมแล้วบิตดูดไม่ขึ้น ช่วยทีครับ

คือว่า ผมประสบปัญหา เล่นเกมไปด้วย ดูดบิตไปด้วยไมได้อ่ะครับ
    สมมุติ พอเวลาไม่เล่นเกม เปิดเน็ตเล่นเอมดูดบิต ก็ดูดได้ตามปกติ
    แต่พอเวลาจะเข้าเล่นเกมเท่านั้นแหละบิตจากที่ดูดได้ 210กว่าkb
    กลับกลายเป็น 0 kb ภายใน 5 วินาทีหลังจากที่เข้าเกม พอออกจากเกมเมื่อไร
    บิตกลับดูดได้ตามปกติที่ความเร็วตามมารตฐาน(200kb+) แจ่พอจะเล่นเกม ไม่ว่าเกมอะไรก็ตาม
    ก็จะเกิดปัญหา ดูดไม่ขึ้นครับ พออกเกม ก็ดูดได้ตามปกติ ไม่ทราบว่า มันเกี่ยวกับไวรัสหรือป่าวครับ
    หรือว่าต้องเข้าไปตั้งค่าอะไรหรือป่าว

ใครที่พอมีความชำนาญทางด้านนี้ ช่วยชี้แจงด้วยจร้า จะขอบพระคุณอย่างสูง เพาะตอนนี้ เดือนร้อนมาก

ใช้โปรแกรมจัดการแบนวิชอย่าง cfospeed สิคับ

Comment

เกมออนไลน์รึเปล่าครับ

Comment

เกมออฟไลก็เป็นครับ แต่ออนไล ไม่รู้ เพาะยังไม่เคยเล่น แต่ที่เป็น เป็นกับเล่นเกมออฟไลครับ
        แล้วfospeed มันคืออะไรเหรอครับ แนะนำวิธีใช้หน่อยสิครับ

Comment

ปกติเเล้วเกมส์ online น่าจะเป็นส่วนที่ lag มากกว่านะเพราะบิทเนี่ยมันกินซะเหลือเกิน อาจจะเป็นที่ seed ก็ได้นะ

Comment

ของป๋มเป็นตรงกันข้ามกะ AUTOSEX ไปตั้งอัตราดาว์โหลดลงมาหน่อยได้ปกติแลคนิดหน่อยพอตั้งร้านขายของได้...

Comment

งืม งืม ไม่เคยสังเกตุซักที โหลดด้วยเล่นด้วยไม่สนอะไรทั้งน้าน

Comment

ไม่ใช่เกมออนไลครับ ออฟไลในที่นี้ หรือหมายถึง เกมกล่องอ่ะครับ เล่นDMC4 GOW crysis COD4 และทุกเกม เป็นเหมือนกันหมดเลย ทำไงดีครับ

Comment

ไม่มีใครไขข้อคล่องใจผมได้เลยเหรอ

ทีแรก นึกว่าแค่โปรมแกรมบิต ที่ไหนได้ เข้าเกมทีไร เน็ตตัดทุกทีเลย
                  เดี๋ยวหลุดเดี๋ยวตัด เป็นแบบนี้ตลอด พอออกเกมก็หาย โคตรจะเซงเลครับ

Comment

ลองใช้ uTorrent ดูสิ หรือไม่ก็ใช้ bitcomet เวอร์ชั่นเเก่าๆ สัก0.70ลงมา

Comment

คราวนี้ไม่ใช่แต่บิตดูดไม่ขึ้น แต่อินเตอร์เน็ตหลุดหมดเลยเดี๋ยวต่อเดี๋ยวลหุด เป็นแบบนี้ตลอดที่เล่นเกม
                      แต่พอเลิกเล่นเกม เน็ตก็กลับมาใช้ได้ตามปกติ โคตรจะเซ็งเลยครับ ไม่รู้เป็นอะไร

Comment

เป็นผมจะใช้วิธีสิ้นคิดที่มักจะได้ผล คือลงวินโดวใหม่ ใช้วินโดวตัวที่ ORIGINAL ที่สุดที่หาได้ลง

Comment

ผมก็เคยเป็นครับเน็ตตัดบ่อยมากโทรไปศูนย์เขาก็รีเช็ตเน็ตให้ใหม่ก็ดีขึ้นแล้วก็เป็นอีก สุดท้ายถึงรู้ว่า มันเป็นที่ตัวชอฟแวร์บางอย่างในวินโดว error ครับ ผมใช้โปรแกรม TuneUp Utilities 2008 ตรวจเช็คซ่อมแซมก็หายเป็นปกติครับ หรือ อีกอย่างก็ลงวินโดวใหม่ที่เป็นตัว ORIGINAL ดีที่สุดครับ แต่ว่าบางทีก็เกี่ยวกับโมเด็มครับอาจจะร้อนจัด สายแลนอาจเสื่อม สายโทรศัพพ์อาจเก่า ก็เป็นได้ครับ

Comment

Working...
                          X