Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง Devil May Cry 4 หน่อยคับไม่ผ่านด่าน 11

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง Devil May Cry 4 หน่อยคับไม่ผ่านด่าน 11

ด่านที่ 11 อ่ะคับ ฆ่าเท่าไหร่ก้ไม่ได้สักทีอ่ะคับ

พอเลือดมันเหลือนิดนึง มันจะขึ้นหุ่นหินๆอ่ะคับ

แล้วพอมันลงมา ก้ฟันมันจนบาเรียมันแตกอ่ะคับ

พอบาเรียมันแตก เราจะวิ่งไปฟันมันต่อก็ฟันไม่ได้อ่ะคับ

มันจะขึ้นหุ่นหินก่อนทุกทีอ่ะคับ

เปนอย่างนี้ตายหลายรอบเลยอ่ะคับ ไม่ผ่านสักที ช่วยทีเถอะค้าบ

ต้องทำเวลาครับ ช้ามันจะเข้าหุ่น หุๆ

Comment

ผมฟันบาเรียแตก ละก็ชาต ปืนเอา

Comment

ผมไม่เคยอัพปืนเลย

สงสัยต้องอัพปืนบู๊มั่งล่ะ ~*

Comment

ใช้ มือดึงเข้าไปหาก็ได้ครับ ดึงจากหุ่น 2 ตัว หน้าบอส เข้าไป

Comment

เหอๆ ดึงๆไปเรื่อยๆพอถึงตัวฟันแหลกให้บาเรียแตกคับ พอแตกแล้วก้อหาทางดึงๆไปเรื่อยๆอีก ฟันแล้วก้อจะร่วงลงมาเองคับ ต้องทามเวลานิดนึงอ่าคับ ^ ^ อิอิ เดี๋ยวเจอกกะมาน Mission 20 อีก อิอิ หนุกๆคับ ขำขำ

ปล.เล่นไปแอบด่า แสด ปอดว่ะ แน่จิงอย่าหนีดิฟะ (ออกแนวเกรียน 555)

Comment

ต้องฟันรีบฆ่าครับ
              ตั้งแต่เล่นไอ้ Sanctus เนี่ยป๊อดที่สุดในเกมแล้วครับยิ่งกว่าคางคกนั่นอีก
              หนีตลอด สรุปคือตัวมันไม่เก่งต้องหนีต้องหลบเอา

Comment

ถ้าไม่ผ่านจิงๆคงต้องพึ่งกระทู้นี้แล้วมั้ง
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=239016

Comment

ใช้ไอ้แก่บินได้มีบาเรียป่ะ ช่วงก่อนมันจะเข้ารูปปั้น ให้เราใช้แขนดึงแล้วบินตามฟันให้บาเรียมันแตกได้ แต่พอเลือดมันเหลือไม่ถึงครึ่งหลอด(มันจะเข้าๆออกๆรูปปั้น) ทำแบบนั้นไม่ได้แล้ว ฟันยังไงก็ไม่แตก สรุปผมใช้ Holywater ไป2ขวด จัดการมัน

Comment

ต้องต่อยมันให้ตายครับ........... ไอ้แก่ต่อยมันส์มากกกกกกกกกก

Comment

ขอบคุณทุกคนมากค้าบ

เด่วผมจะไปลองฆ่ามันก่อน

แล้ว Holy Water ทำไรได้หรอคับ

Comment

ใช้มือขวาดึงตัวเราเข้าไปหามันลองฝึกดูคับถ้าชำนาญจะรู้ว่าเราสามารถใช้มือขวาดึงตัวเราเข้าไปฟันมันกลางอากาศ
                        โดยที่เท้าไม่แตะพื้นเลยก็ได้ง่ายมากคับ

Comment

Originally posted by aomindy View Post
                          ขอบคุณทุกคนมากค้าบ

เด่วผมจะไปลองฆ่ามันก่อน

แล้ว Holy Water ทำไรได้หรอคับ
                          Holy Water ใช้ทำลายพวกปีศาจคับใช้กับบอสก็ได้ด้วย

Comment

แล้วแต่ระดับนะคับถ้ายิ่งเล่นโหมดง่ายจะยิ่งแรง พอเล่นโหลดยาก holywater แทบไมไ่ด้ช่วยไร เปลืองงเงินอีกตังหาก

เรป10 พวกชอบทามร้ายคนแก่ 555

ปล.จบรอบ3แล้วโว้ยยยย Human-Legend Dark Knight-Devil Hunter อิอิ จะไปพิชิตคอหอยล่ะ เล่นๆกิลกาเมสดู แรกๆคิดว่าห่วยเล่นไปเล่นมะสะใจดีจิงๆ 555

Comment

แล้วไอ้ตรงนี้มันผ่านยังไงอะกระโดดข้ามไปไม่ได้สักกะทีช่วยหน่อยดิมีรูปด้วยด่าน 11 เหมือนกันครับ กระโดดติดอีกฝั้งตลอดเลยอะไครผ่านตรงนี้ช้วยบอกด้วย

1.
                              2.
                              3.
                              Last edited by amop; 14 Jul 2008, 23:11:35.

Comment

Working...
                              X