Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาซื้อ เมนบอร์ด ตัวไหนดีครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาซื้อ เมนบอร์ด ตัวไหนดีครับ ?

สวัสดีครับพี่ๆชาว OverClockZone ทุกท่าน

เครื่องผม

CPU: Pentium4 1.8GHz
    Mainboard: Gigabyte รุ่น GA-8SR533P Socket 478
    RAM: KINGMAX 512MB DDR-400
    PSU: DTECH 450W

เมนบอร์ดพัง กำลังหาซื้อครับตัวราคาไม่แพงๆ ขอคำแนะนำพี่ๆได้ไหมครับว่าสะเป๊กนี้ ซื้อยี่ห้อหรือตัวไหนดีครับ เพราะปัจจุบันตลาดไม่มีขายมือ 1 ของพวก ASUS หรือ GIGABYTE แล้วครับ

ขอตัวเลือกจาก advice หรือ jib ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับผม

Last edited by ecomidea; 14 Jul 2008, 19:30:24. Reason: new

หายากหน่อยครับ 478 เดวนี้เห็นแต่ของ Viatek - -*

เป็นไปได้ขายมือ2ที่เหลือ แล้วซิว ของใหม่ให้หมดดีกว่าครับ

เดวนี้ 5พันก็ได้คอมแรงแล้วครับ

Comment

Socket 478 หายากแล้ว สงสัยต้องหามือสองมาใช้แล้วละ ลองเข้าไปดูใน It Market เหมือนว่าเคยมีคนเอามาขายนะ แต่ถ้าเพิ่มเงินอีกนิดก็จะได้คอมใหม่ที่แรงกว่าของเก่าเลยละ

Comment

Originally posted by ecomidea View Post
        สวัสดีครับพี่ๆชาว OverClockZone ทุกท่าน

เครื่องผม

CPU: Pentium4 1.8GHz
        Mainboard: Gigabyte รุ่น GA-8SR533P Socket 478
        RAM: KINGMAX 512MB DDR-400
        PSU: DTECH 450W

เมนบอร์ดพัง กำลังหาซื้อครับตัวราคาไม่แพงๆ ขอคำแนะนำพี่ๆได้ไหมครับว่าสะเป๊กนี้ ซื้อยี่ห้อหรือตัวไหนดีครับ เพราะปัจจุบันตลาดไม่มีขายมือ 1 ของพวก ASUS หรือ GIGABYTE แล้วครับ

ขอตัวเลือกจาก advice หรือ jib ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับผม

บอร์ดใช้ชิปของSISนี่ครับ
        ของผมรุ่นก็ใกล้ๆนี้เหมือนกัน
        แต่เป็นชิป Intel ของผม5ปีกว่าๆแรมไหม้ไป2 Slot และ

กะลังดูใหม่หมดเลยและใช้ไปอีกซัก5ปีครับ
        ที่ต้องดูใหม่เพราะเอาคอมไว้ทำงานนี่ดิครับ
        เซ็งจิต

Comment

รู้สึกจะมี ของ asrock นะครับมือ1 ที่ 1000 ทิบ เมื่อ 2 เดือนที่แล้ว แต่ตอนนี้ไม่รู้

Comment

ถ้ามีความจำเป็นใช้ อยากให้ได้ตัว Asrock

แต่ถ้าไม่จำเป็นใช้ด่วน ก็ขายทิ้งทั้งหมด ไปยกชุด 775 คุ้มกว่าครับ

Comment

Working...
            X