Announcement

Collapse
No announcement yet.

สำรวจความนิยม- อยากได้FAQ(คำถามที่พบบ่อย)ของจอยXboX360 For Windowsไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สำรวจความนิยม- อยากได้FAQ(คำถามที่พบบ่อย)ของจอยXboX360 For Windowsไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับ เนื่องจากถามมาทุกวัน ตอบไม่ไหวแล้วไม่ว่าจะในบอร์ดหรือในPM
    คำถามที่ได้ก็จะเป็นคำถามเดิมๆ แทบทุกวันเลยทีเดียว หลายๆคนที่เข้ามาช่วยตอบก็คงจะเห็นกันแล้ว
    เลยอยากถามว่าจะให้เอาคำถามที่เคยถามมารวมเป็นFAQให้ไหมครับ

จะเป็นคำถามที่ถามกันมา แล้วก็คำตอบจากหลายๆท่านในนี้มารวมกันอยู่ จะพยายามหาเท่าที่หาได้นะครับ

คิดว่ายังไงกันบ้างเอ่ย ถ้าจะให้ทำรวมกันก็ยอมรับว่าผมเหนื่อยแน่นอน แล้วก็อยากจะขอความร่วมมือจากหลายๆท่าน ในการช่วยหาคำตอบที่เคยตอบไว้แล้วด้วย
    แต่ก็จะไม่เปลืองเนื้อที่บอร์ด และหาข้อมูลกันง่ายขึ้น

ถ้าไม่ทำก็ ตามบุญตามกรรมครับ ไปหากันเอาเอง..

จึงขอความเห็นมา ณ ที่นี้

ปล. รีวิวของจอยXboX360 กำลังทำ ทำแบบเทียบกัน3ตัวเลยคือ XboX360 For Windows, Logitech ChillStream, Saitek Cyborg Rumble ทำรวมกันแบบGroup Test คิดว่าจะลงNFS Club-TH กับ Sanookอ่ะนะครับ (จริงๆจะลงEGCแต่เค้าบอกไปรวมกะSanookแล้ว)
    27
    เอา จะได้รวมกันอยู่ที่เดียว ง่ายต่อการหาข้อมูล และไม่เปลืองเนื้อที่บอร์ด
    96.30%
    26
    ไม่เอา เดี๋ยวคนทำเหนื่อย
    3.70%
    1

โหวดแล้วก็ขอความคิดเห็นกันหน่อยน่อ พิมพ์อะไรสักนิดก็ได้ครับ

คิดว่าจะให้โหวดกันจนถึงวันพุธหรือศุกร์นี้หล่ะ

เท่าที่หาได้ครับ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมก็มาโพสไว้ได้เลย
    Last edited by Beaver_XT; 14 Jul 2008, 20:16:57.

Comment

เยอะจนน่าทำจริงๆแหละครับ แต่หมวดอื่นคำถามก็เดิมๆ ออกจะซ้ำกว่าหัวข้อนี้อีกนะผมว่า ยังไม่มีFAQเลยครับ
      ถ้าเห็นว่าซ้ำบางครั้งก็ยอมใจร้ายปล่อยผ่านไม่ตอบบ้างก็ได้ครับ ใจดีเกินไปก็ไม่ดี
      ช่วงนี้เกมส์ที่จำเป็นต้องใช้จอยเล่น มันออกมาติดๆกัน เลยโผล่มาเยอะหน่อย

Comment

ก็ดีคับ ถึงตอนนี้จะไม่ได้สนใจ แต่ถ้าเกิดอยากได้จะได้ไม่ต้องตั้งกระทู้รอคนมาตอบ เห็นคนถามกันเยอะเหมือนกัน ขอบคุณคับ

ป.ล.ถ้าได้รีวิวเมาส์ที่เอาไว้เล่นเกมส์ก็ดีนะคับ เปรียบเทียบ3-4รุ่นก้อพอล่ะ(ที่นิยมกัน)

Comment

เอาเลยครับ ช่วงนี้กระแสจอย เยอะมาก ไม่รู้เป็นเพราะ DMC4 รึปล่าว

Comment

Originally posted by qbert View Post
            ก็ดีคับ ถึงตอนนี้จะไม่ได้สนใจ แต่ถ้าเกิดอยากได้จะได้ไม่ต้องตั้งกระทู้รอคนมาตอบ เห็นคนถามกันเยอะเหมือนกัน ขอบคุณคับ

ป.ล.ถ้าได้รีวิวเมาส์ที่เอาไว้เล่นเกมส์ก็ดีนะคับ เปรียบเทียบ3-4รุ่นก้อพอล่ะ(ที่นิยมกัน)
            รีวิวทุกอันผมเก็บเงินซื้อเองหมด ซึ่งตอนนี้เงินช๊อตครับ แถมเมาส์ดีๆมันก็ราคาแพงหลายอยู่ อีกอย่างผมไม่ค่อยเล่นFPSด้วย เวลาเล่นก็เอาจอยเล่นซะงั้น.. (ชอบนอนเล่นอ่า)

Comment

จัดเลยครับ

Comment

เอาเลยคับ พี่เกมส์กับน้องจอยมันของคู่กัน ผมลองถามคนเล่นเกมส์ดู อย่างน้อยก้อต้องมีจอยอันละร้อยติดไว้ทุกครัวเรือนล่ะคร๊าบบบบ

Comment

ดีครับ สนับสนุน
                  ถึงผมจะใช้จอยธรรมดาเล่น แต่มันก็น่าจะมีประโยชน์ต่อใครหลายๆคน
                  แต่ปัญหาคือทำแล้ว ท่านสมาชิกจะสนใจ FAQ กันหรือเปล่า
                  ส่วนใหญ่จะชอบตั้งกระทู้เองซะมากกว่านะซิครับ

Comment

แนะนำให้ปักหมุดถาม ใครถามก็ชี้ไปโลด

Comment

ดูจากผลโหวดคิดว่าไม่ต้องรอถึงวันพุธแล้วครับ

เอาล่ะ ต่อไปน้อขอความร่วมมือ ใครมีรูปถ่ายXboX360 Controller For Windows แพคเกจกล่องแดงขอรูปด้วยครับ ถ้าเป็นไปได้ขอด้านหน้า1รูป ด้านหลัง1รูปนะครับ (ถ้าสามารถก็ขอด้านข้างด้วยจะดีมากครับ)

Comment

เรียบร้อยแล้วครับ เข้าไปดูกันได้เลย >>กดเบาๆน๊า~<<

Comment

ดีครับรวม ๆ ไว้ที่เดียวกันคนหาจะได้เปรียบเทียบว่ารุ่นไหนหน้าใช้ครับ

Comment

พอดีไม่มีรูที่ท่านอยากได้ไม่รู้จะช่วยยังไง รูปอย่างงงว่า ด่ายยยป่ะ

Comment

Working...
                            X