Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟล์.iso 8g ไรท์ลงแผ่น CD ได้ไหมหว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟล์.iso 8g ไรท์ลงแผ่น CD ได้ไหมหว่า

หรือมันต้องไรท์ลง DVD เมื่อก่อนผมใช้จำลองไดร์ท แต่ลืมวิธีทำ ประกอบกับโปรแกรมอะไรก็ไม่รู้ลืมหมด ท่านใดพอมีวิธีช่วนหน่อยนะครับ (เกม Devil.May.Cry.4-RELOADED )

ถ้า DVD9 ก็ไรท์ลง 1 แผ่นได้เลย
    แต่ถ้า DVD5 ธรรมดา ก็ต้องใช้โปรแกรม WinZip / WinRAR ช่วยแบ่งไฟล์นั้น 8GB ออกเป็น 2 ไฟล์ ไฟล์ละ 4GB แล้วก็ไรท์ลงแผ่นได้เลย

Comment

เวรกำ ไม่มีเครื่องไรDVDทำไง สงสัยจะทำจัย

Comment

ไรท์ได้100%ก็คูณเข้าไปสิว่าต้องใช้ CD กี่แผ่นหุหุเวลาจะแตกมาเล่นสงสัยเซ็งก่อนแน่ๆ

Comment

แบ่งใส่CDก็ได้ครับ แต่หลายแผ่นหน่อย

Comment

กำ เสียเวลาโหลดตั้งนาน เสียค่าอแผ่นอีกเห้อ

Comment

ก็เก็บไว้ในฮาร์ดดิสสิครับ ปลอดภัยกว่าด้วยอ่ะ ผมเก็บไว้ หลายสิบกิ๊กแล้ว ไม่เปลืองแผ่นด้วย

Comment

ไม่เห็นจะต้องเอาลงแผ่นให้มันยุ่งยากหาโปรแกรมDaemontoolมาลงแค่นี้ก็ดูได้แล้ว

Comment

Originally posted by birdrap001 View Post
                  หรือมันต้องไรท์ลง DVD เมื่อก่อนผมใช้จำลองไดร์ท แต่ลืมวิธีทำ ประกอบกับโปรแกรมอะไรก็ไม่รู้ลืมหมด ท่านใดพอมีวิธีช่วนหน่อยนะครับ (เกม Devil.May.Cry.4-RELOADED )
                  ลืมวิธีจำลองไดร์เหรอครับ ก็ง่าย ๆ โหลด daemon tool มา ลงเสร็จ ดูตรงแถบนาฬิกา ขวามือ จะมีรูปสายฟ้าสีแดงอยู่ คลิกซ้าย เม้าท์ไฟล์ iso ของคุณได้เลยครับ

Comment

Originally posted by samulai View Post
                    ลืมวิธีจำลองไดร์เหรอครับ ก็ง่าย ๆ โหลด daemon tool มา ลงเสร็จ ดูตรงแถบนาฬิกา ขวามือ จะมีรูปสายฟ้าสีแดงอยู่ คลิกซ้าย เม้าท์ไฟล์ iso ของคุณได้เลยครับ
                    ขอบคุณ เพิ่งรู้ว่าไอ้โปรแกรม นี้มันไว้ทำอะไร ติดเครื่องมาตลอด

Comment

- -"

Comment

Originally posted by birdrap001 View Post
                        ขอบคุณ เพิ่งรู้ว่าไอ้โปรแกรม นี้มันไว้ทำอะไร ติดเครื่องมาตลอด
                        กำ . . .

Comment

Working...
                        X