Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่ฮาร์ดดิสก์ 2 ตัวแล้ว OC ไม่ผ่านครับ ช่วยเข้ามาดูให้ผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่ฮาร์ดดิสก์ 2 ตัวแล้ว OC ไม่ผ่านครับ ช่วยเข้ามาดูให้ผมที

คือตอนแรกใส่ฮาร์ดดิสก์ตัวเดียว +พัดลม 8cm สามตัว +12cm หนึ่งตัว คล๊อคผ่านไม่มีปัญหา

แต่พอใส่ฮาร์ดดิสก์ 2ตัว OC เท่าเดิมไม่ผ่านครับ ลองถอดพัดลมออกแล้ว ก็ไม่ผ่าน

มันเป็นเพราะอะไรครับ ช่วยผมวิเคราะห์ที

สเปคตามลายเซ็นต์เลยนะครับ

ขอบคุณมากครับผม

ไฟ PSU ไม่พอรึปาว

Comment

PSU ใช้นานแล้วหรือยังครับ ผมว่าหายี่ห้อที่ดีดีมาใช้ก็ไม่เสียหายครับ เอาวัตเต็ม ยังไงเช็ด เรื่องกำลังไฟดูครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ตัวจ่ายไฟไม่พอนะ

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

เพิ่งซื้อมาไม่ถึง 2 เดือนครับ

ถอดพัดลมออกหมดก็ไม่ผ่านนะครับ หรือว่าเป็นเพราะ PSU จริงๆ

ซื้อมาตั้งพันหก..ฮือๆๆๆๆๆ

Comment

เอ้อ..ลืมบอกครับ

ฮาร์ดดิสก์ 2ตัวคือ
              1.ลง windows ของ World Digital 250Gb
              2.ไม่มีข้อมูลอะไร(เพิ่งเคลมมาครับ) Seagate 80Gb

ปล.เมื่อก่อนผมใช้ฮาร์ดดิสก์ 2 ตัว PSU ธรรมดาติดเคส 450w ลากได้ปกตินะครับ
              มันเป็นเพราะอะไรเนี่ย
              Last edited by Farrell; 14 Jul 2008, 22:18:07.

Comment

delux วัตต์ไม่เต็มหนิ น่าจะไฟไม่พอ

Comment

หรือไม่ไฟดร๊อปมากไป

Comment

ไม่รุ้ของผมใช้ delux 450 w ยังพอเลย แถม oc แบบบ้าพลังอีก หิหิหิ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                      ไม่รุ้ของผมใช้ delux 450 w ยังพอเลย แถม oc แบบบ้าพลังอีก หิหิหิ

ผมก็ว่างั้นแหละครับ เมื่อ 2 เดือนก่อนผมใช้ติดเคส 450วัตต์ยังไม่เป็นไรเลย

งั้นเดี๋ยวลองเปลี่ยนเป็นตัวเดิมดูก่อนดีไหมครับว่าได้ป่าว

ถ้าได้นี่มีฮาเลยครับ 400บาท ใช้ได้ 1650บาท ดันไม่ผ่าน..ฮ่าๆ

Comment

ผมก็เป็นครับ ใส่ hd external usb ตัวที่ 2 oc ไม่ได้เลยครับ
                        แต่ถ้าถอดออกตัวใดตัวหนึ่งก็ oc ได้ปกติครับ
                        ของผมไม่ใข่ psu ไม่พอแน่ๆ เพราะผมใช้ TT 850 W

Comment

Originally posted by Redrum View Post
                          ผมก็เป็นครับ ใส่ hd external usb ตัวที่ 2 oc ไม่ได้เลยครับ
                          แต่ถ้าถอดออกตัวใดตัวหนึ่งก็ oc ได้ปกติครับ
                          ของผมไม่ใข่ psu ไม่พอแน่ๆ เพราะผมใช้ TT 850 W

นั่นไงครับ..ผมมีเพื่อนแล้ว สเปคอะไรครับ

โพสให้ดูหน่อยครับ ของผมก็ตามลายเซ็นเลยนะครับ เผื่อจะได้ช่วยกันหาทางออก

Comment

ดันคับเผื่อมีทางออก

Comment

ล่าสุดครับ ล่าสุด

ถอด DVD-RW ออกแล้วใส่ฮาร์ดดิสก์ 2ตัว OC ได้แล้วปกติครับ พัดลมก็อัดเข้าไปอีก 4 ตัว

อาจเป็นเพราะที่เสียบ SATA บนเมนบอร์ดรึป่าวครับ เดี๋ยวลองได้แล้วจะมาโพสอีกที

Comment

Working...
                              X