Announcement

Collapse
No announcement yet.

แปลงไฟล์หนัง .DAT เป็นนามสกุลอื่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แปลงไฟล์หนัง .DAT เป็นนามสกุลอื่น

ผมโหลดหนังมาจากเว็บบิทอ่ะครับ ไฟล์มันเปงไรไม่รู้แปลงเป็นนามสกุลอื่นไม่ได้เลยไม่ว่าจะใช้โปรแกรมอะไร

เอา Nero เขียนเป็นไฟล์ image ลง HDD พอเปิดเข้าไปดูก็ไม่เห็นไฟล์อะไรเลย

ไม่เคยเป็นอย่างนี้มาก่อนเลย แก้ยังไงดี

จะแปลงอะไรล่ะท่านถ้าmpegก็Renameโลดไฟล์เดียวกันแหละ

Comment

ลองใช้ nero convert to digital ดูครับ จะได้เป็น mp4

Comment

ไม่ใช่แค่ต้อง Rename ครับ

ผมต้องการ Encode ใหม่เป็น .mpg โดยสมบูรณ์แบบอะ

Comment

โปรเเกรมนี้เลยครับครอบจักวาร Video Convert Master

Comment

ลองมาหมดใช้โปรแกรมอะไรแปลงไม่ได้เลยครับ แต่ในที่สุดผมก็รู้แล้วว่ามันเกิดอะไรขึ้น

ชื่อ Folder ที่ Windows เห็น(ที่เราเห็นกับตาตัวเอง) เป็น Pirate of Silicon Valley แล้วมีไฟล์ .dat อยู่ข้างใน

แต่พอผมใช้โปรแกรม Copy ไฟล์เปิดดูมันเป็นชื่อ "Pirate of Silicon Valley ? ?" งี้ครับ โปรแกรมแปลงไฟล์ต่างๆคงอ่านตำแหน่งไฟล์ไม่ออกเลยไม่สามารถแปลงไฟล์เป็นฟอร์แมตไหนได้เลย

แก้ได้แล้วก็เอามาบอกกันเผื่อใครจะเจอแบบผมอีกครับ

Comment

ลองดู Procoder3 ครับ

Comment

Working...
              X