Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมวูบ งง !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมวูบ งง !!

คือว่าเครื่องผมมันชอบดับอยู่เรื่อยๆ เวลาเล่นเกมส์ หนักๆ เช่น SF
    แล้วลองปรึกษาคนอื่นๆดู บ้างก็ว่า เป็นที่ ซัพพลาย เปลี่ยนแล้วก็ดับอีก
    บ้างก็ว่าเป็นที่ความร้อนของCPU เลยลองเอาโปรแกรมเช็คความร้อนมาแล้ว
    มีที่ลงไว้ 2 ตัว คือ SpeedFan และ HWMonitor แต่มันแค่วัดได้อย่างเดียว
    ผมใช้ E2180 อุณหภูมิวัดได้ปกติก็35-40องศา เล่นเกมส์แล้วขึ้นไปที่ 45-50 มันร้อนไปไหม
    ถ้าร้อนไปเราควรจะทำยังไงดี
    เลยอยากได้ โปรแกรมที่มันเตือนเวลาที่ เครื่องเราร้อนเกินไปก่อนจะดับ หรือร้อนเกินไปกว่าปกติ
    ให้มันเตือนๆหน่อยอ่ะครับ ไม่ทราบว่าพอมีมั่งไหมครับ

45-50 มัน ชิวๆ ครับ ของผม 85 ยังไม่กลัวมันเลย

Comment

การ์ดจอล่ะครับ คล๊อกรึเปล่า (ถ้าคล๊อกก็ลองลดคล๊อกดูครับ) หรือลองเช็คความร้อนของการ์ดจอด้วยครับ

Comment

คอมฯ ดับเวลาเล่นเกมส์
        ดูความร้อน VGA
        ไฟ PSU ไม่พอระบบ
        ไดร์เวอร์ ต่างๆ มีปัญหา (VGA)
        วินโดวส์เอ๋อ
        ไวรัส / สปายเเวร์

Comment

SF เกมส์หนักสุดอืม...คิดไม่ออกว่าเป็นที่อะไรรอท่านต่อไปครับแฮะๆ แต่ความร้อนปรกติครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            คอมฯ ดับเวลาเล่นเกมส์
            ดูความร้อน VGA
            ไฟ PSU ไม่พอระบบ
            ไดร์เวอร์ ต่างๆ มีปัญหา (VGA)
            วินโดวส์เอ๋อ
            ไวรัส / สปายเเวร์
            ตามนั้น

มีใครแกล้งสับไฟลงหรือเปล่า

Comment

ซื้อใหม่ครับ อิอิ ล้อเล่นน่ะครับ

Comment

เป็นปัญหาที่น่าปวดหัว เพราะเคยเป็นครับ อยากจะทุบทิ้ง
                หาสาเหตุยากมากๆ

Comment

มันเป็นที่โปรแกรมหรือเปล่าครับ
                  ผมเคยลงบางโปรแกรมแล้วเป็นครับเช่น โปรแกรมของUPS
                  และเคยถอนโปรแกรมออกไม่หมดเช่น 3DMax น่ะครับ
                  ไม่ใช่ก็ขออภัยครับ

Comment

ขอบคุรทุกคำตอบครับ
                    ว่าแต่มันมีโปรแกรมเตือนเวลาเครื่องร้อนไหมครับ
                    เวลาที่อุณหถูมิการ์ดจอ สูงเกิน

Comment

SF เนี้ยหนัก หรอครับ - - ดูสเป็คขั้นต่ำของมัน คลิก

ขออนุญาติ นำลิ้งจากเวปของท่านมาลงเพื่อ อ้างอิง ครับท่าน ขอบคุณ
                      Last edited by yakuza_in; 16 Jul 2008, 22:43:57.

Comment

ใช้ power supply กี่ watts ยีห้ออะไรครับ
                        ถ้าไม่ใช่ที่ power ก็ต้องลองว่าไฟบ้านท่านตกบ่อยไหม
                        ไม่ก็ลอง check การ์ดจอครับ ว่าร้อนเกินไหม
                        ปกติมันร้อนมันจะเด้งออกจากเกม ไม่ก็ hang

Comment

วูบนี่แบบไหน หน้าจอสีน้ำเงินหรือเปล่า
                          ถ้าเป็นหน้าจอสีน้ำเงินอาจเป็นได้ทั้งฮาร์ดแวร์และซอฟแวร์ มันจะมีข้อความบอก สามารถรู้สาเหตุได้ในระดับหนึ่ง
                          แต่ถ้าวูบดับไปเฉยๆนี่ น่าจะเป็นที่ฮาร์ดแวร์มากกว่า

Comment

SF หนัก เจอ Crysis จะไม่แบกภูเขาเลยเหรอคับ

Comment

Working...
                            X