Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 กับ P5Q-PRO

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600 กับ P5Q-PRO

ของผมใช้2ตัวนี้ Q6600 กับ P5Q-PRO แล้วความเร็ว core ขึ้นๆลง เป็นเพราะอะไรครับคือเปิดเครื่องปกติ 1.6 /267*6แต่เวลาใช้โปรมแกรมหนักๆจะเป็น 2.4 /267*9ครับเป็นเพราะเทคโนโลยีที่เรียกว่าEpuของทางAsusหรือเปล่า หรือเพราะเครื่องผมมีปัญหาครับ แต่ใน bios มันบอกว่า 2.4 อ้าวเลยงง สรุปมันเป็นอะไร ถ้ามีปัญหาผมจะได้ไปเครม อีกเรื่องนะครับ เวลาผม oc ความเร็วที่ 3Ghz+ เพื่อเข้าไปเล่นเกมอย่าง cod4 จะเกิดอาการหน้าจอเป็นสีขาวสว่างนี้เกิดจากอะไรครับ