overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: MP3 ที่ใส่ SD Card เสียงจะดีไหมครับ

OverclockZone Member top41's Avatar

Default MP3 ที่ใส่ SD Card เสียงจะดีไหมครับ

MP3 ที่ใส่ SD Card เสียงจะดีไหมครับ
    เพราะจะได้เพิ่มเก็บเพลงได้ง่ายกว่าแบบตัวเปงๆอ่ะ

OverclockZone Member คนผ่านทาง's Avatar

แล้วแต่หูทั่นครับ

OverclockZone Member zild's Avatar
    ในร่างมนุษย์คนหนึ่ง

ก็ไม่มีโอกาสลองซักทีครับ
    ผมว่าตัว chip กับตัวไฟล์เพลงน่าจะมีผล รวมถึงคุณภาพของหูฟัง
    ถ้าราคาแพงๆ ยี่ห้อดีๆ ก็เดาว่าเสียงน่าจะดี อิๆ
    ลองแล้วแจ้งผลด้วยนะครับ อิๆ(ใช้แรงงานซะงั้น)

OverclockZone Member top41's Avatar

แล้วมานมีรู่นไหนบ้างอะ ไม่เคยเห็นเลยแต่อยาก

OverclockZone Member Zyth's Avatar

เคยเห็นของเพื่อนรู้สึกจะยี่ห้อApacer มั้ง ตัวล่ะพัน ก็ใช้ฟังได้

แต่ตอนนั้นไม่มีเครื่องหรูๆมาฟังเทียบ ยังไงเสียงดีไม่ดี ก็ขึ้นอยู่กับ

หูฟังแล้วก็ Bitrate ของเพลงด้วยล่ะครับ

ครับ

OverclockZone Member Blue_SoDa's Avatar

Iriver T10 เลยครับ 1G มือ2 เห็น 4000 เอง เริ่มชินกะหูเดิม แล้วค่อยไปหาหูฟังดีๆซักตัว เราจะได้รู้ว่าเงินที่จ่ายเพิ่มได้อะไรเพิ่มมาบ้างถ้าเปลี่ยนเลย เดี๋ยวไม่ซาบซึ้งครับ

PS ไปลองเองก่อนนะครับว่าชอบแนวนี้เปล่า

ครับ ขอบคุณครับ

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

ก้อ โอเคครับ เสียงอยู่กับไฟล์ต้นฉบับ ด้วยครับ ส่วนใหญ่ผมจาไม่ซื้อแผ่น MP3 แผ่นละร้อยอ่ะ มันมี NOISE รบกวน สู้ซื้อแผ่นแท้แล้วเอามา RIP มะลั่ย อิอิ

OverclockZone Member TNTm64's Avatar

ผมว่าไม่เกี่ยวกับคุณภาพเสียงนะครับ เพราะการ์ดก็เป็นตัวเก็บข้อมูลดิจิตอลชนิดหนึ่งเท่านั้นเอง
    ส่วนของคุณภาพเสียงน่าจะเกี่ยวกับ chip ที่ใช้, หูฟัง เป็นหลัก

Quote Originally Posted by NICKKIEZ View Post
    ก้อ โอเคครับ เสียงอยู่กับไฟล์ต้นฉบับ ด้วยครับ ส่วนใหญ่ผมจาไม่ซื้อแผ่น MP3 แผ่นละร้อยอ่ะ มันมี NOISE รบกวน สู้ซื้อแผ่นแท้แล้วเอามา RIP มะลั่ย อิอิ
    นี่แหละโปร หูทอง
    ไอแผ่นเกรียนแมร่งอ่อนจี่อะ
    สนับสนุนนักดรตรีไทยด้วย

OverclockZone Member iambeerse's Avatar
    Songkhla,Thailand

เสียงดีไม่ดีนั้น เท่าที่เคยลองมานั้นส่วนมากจะเป็นที่หูฟังและตัวเครื่องเล่น MP3 ครับโดยผมคิดว่าควรจะให้รายละเอียดของหูฟังมากประมาณ 60% แล้วให้ความสำคัญของเครื่องเล่นเสีย 40% ครับ เพราะว่าหูฟังนั้นเป็นตัวที่ถ่ายทอดเสียงหรือแปลงสัญญาณเสียงขั้นสุดท้ายครับ

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

Talking

ที่สำคัญครับ ควรทำความสะอาดใบหู และ ช่องหู ของเราให้สะอาดด้วยครับ อย่าให้มี สิว ,ขี้ไคล ,ขี้หู เยอะ

ไม่งั้นเครื่องดีแค่ไหน เสียงก็ไม่ดีครับ

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

ผู้มาเยือน
    Guest

มีของ Sandisk อ่ะ เห็นเค้าว่าเสียงดีใช้ได้เลย

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

ไอริเวอร์เสียงดีมาก อยู่ที่ว่าเอาไปฟังที่ไหนครับ ถ้าส่วนมากฟังบนรถเมล์ ก็เอายี่ห้อปานกลางครับ แล้วมาซื้อหูฟัง In-Ear ไส่เอา ส่วนที่ไส่เมมแบบไหนไม่เกี่ยวกับคุณภาพเสียงครับ

OverclockZone Member OJARU's Avatar

พวกนี้จะเน้นราคาถูกๆง่ะ ผมเพิ่งไปซื้อมาจากงานคอมเวิล เมื่อวาน รู้สึกแย่จัง เพราะในงานเราก็ ลองอะไรไม่ได้มาก เสียงรอบข้างมันดังไปหมด จะยืนเล่นก็ไม่ได้นานนัก แต่อยากเอามาอัดเสียงอาจารย์บรรยายในห้องเรียน เลยซื้อมา เพราะ SD มีเยอะ(ใส่กล้อง) ราคามันก็ถูกดี (256MB 750 ยี่ห้อ MSI) พอเอากลับมาก็ต้องเซ็งทุกอย่าง มันแย่กว่าเครื่องโนเนมที่ผมเคยใช้ซะอีก

http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=4578

OverclockZone Member NightLight's Avatar

หลายๆครั้งที่ผมลองฟังเครื่องที่เพิ่มการ์ดได้ และใช้หูที่ดีหน่อยจะพบว่ามันจะมีเสียง noise จี้ดๆ เบาๆมาตามเสียงเล็กๆครับ แต่ก็ต้องลองเป็นเครื่องๆไปนะ

OverclockZone Member DyByDx's Avatar

ผมใช้ Xenn รุ่นเก่าอยู่ครับ เพิ่ม SD ได้ครับเท่าที่ลองคุณภาพเสียงไม่ต่างกันครับ แต่ที่ต่างคือถ้าอ่านจาก SD จะทำให้ถ่านหมดเร็วมากครับเนื่องจากมันต้องเอาไฟไปเลี้ยงเพิ่มที่ช่องอ่าน SD ปัจจุบันผมยังใช้เครื่องเดิมอยู่ แต่ส่วนมากจะลงเพลงในเครื่องเลยครับ ใช้ได้หลายวันดี

ขอบคุณครับ ผมตัดสินใจซื้ออย่างอื่นดีกว่า

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

ผมว่า ไม่ต้องไปเพิ่มหรอก

ฟังจริงๆก็ไม่กี่เพลง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks